Nigeria TV Info
Farashin Man Bonny Light Ya Kai $67 Bayan Harin Isra’ila Kan Qatar
LAGOS — Farashin gangar danyen man fetur na Najeriya, Bonny Light, ya tashi zuwa dala $67 kowace ganga daga dala $65, bayan harin bazata da Isra’ila ta kai kan shugabannin Hamas a ƙasar Qatar.
Tashin hankali da ya kunno kai a Gabas ta Tsakiya ya girgiza kasuwannin makamashi na duniya, inda Qatar — wacce ta kasance ƙasar da ke da manyan albarkatun man fetur da gas kuma tsohuwar memba ta OPEC — ta shiga tsakiyar rikicin. Rahotannin kai harin Isra’ila sun tayar da cece-kuce a kasuwanni, lamarin da ya ƙara ɗaga farashin mai a kasuwa.
Masana sun ce wannan lamari ya sake tabbatar da yadda kasuwar danyen mai ta duniya ke cike da sauye-sauye, inda Najeriya za ta iya cin gajiyar tashin farashin na ɗan lokaci, duk da cewa rashin kwanciyar hankali a yankin na iya zama barazana ga tsaron makamashi na dogon lokaci.
Masu nazarin masana’antu sun lura cewa duk da cewa samun kuɗaɗen shiga na Najeriya zai iya ɗan ƙaruwa, tsawon lokacin tashin hankali a yankin na iya janyo cikas ga sarkar samar da makamashi ta duniya da kuma ƙara rashin tabbas a kasuwanni.
Sharhi