Tinubu Ya Umurci Sojoji Su Murƙushe ‘Yan Ta’adda, Su Kare Sauye-Sauyen Ƙasa da Ƙwazo Sabon

Rukuni: Bayani na sabis |
Nigeria TV Info — Tinubu Ya Umurci Sojoji Su Fuskanci ‘Yan Ta’adda Da Sabon Ƙwazo

A yayin da ƙalubalen tsaro ke ƙara ta’azzara a Najeriya, Shugaba Bola Tinubu ya umarci Rundunar Sojojin Najeriya da su fuskanci ‘yan tawaye da ‘yan ta’adda da sabon ƙarfin guiwa da ƙuduri.

Tinubu ya gargadi cewa manufar ƙarshe ta ‘yan ta’adda ita ce su dakile sauye-sauyen da gwamnatinsa ta shata tare da jefa ƙasar cikin rikicin tattalin arziki.

An wakilce Shugaban ƙasar ne ta hannun Shugaban Majalisar Dattawa, Godswill Akpabio, a ranar Asabar yayin bikin yaye daliban haɗin gwiwa na 72 Regular Course – Sojojin Ƙasa, Ruwa, da Sama – Short Service Course da kuma Branch Commission Course na Makarantar Tsaro ta Najeriya (NDA), Kaduna.

Wannan jawabin ya fito ne daga wata sanarwa da Mataimakin Musamman na Akpabio kan Harkokin Yaɗa Labarai, Jackson Udom, ya fitar a Abuja.

Tinubu ya ce:
“Zan yi amfani da wannan dama domin jan hankalinku kan munanan ayyukan ‘yan ta’adda da sauran ƙalubalen tsaro da ƙasarmu ke fuskanta. Ku tuna cewa burin su shi ne hana ci gabanmu ta hanyar ƙirƙirar ƙananan jihohi na bogi.

“Ayyukanku shi ne ku kare tattalin arziki da manyan ƙimomin ƙasa domin kauce wa rugujewar tattalin arzikinmu tare da farfaɗo da Rundunar Sojojin Najeriya, duk da yadda maƙiya ke ci gaba da tayar da zaune tsaye da yaɗa farfaganda marar tushe don cimma manufarsu ta barazana ga ƙasa.

“Kada ku taɓa mantawa da hangen nesa na masu kafa ƙasar mu mai daraja, duk da tsananin daƙilewar tsaro iri-iri da muke fuskanta,” in ji Tinubu.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.