“Yi afuwa yanzu” – NUJ ta suka Wike kan barazanar harbi ɗan jarida, ta nemi FG ta ɗauki mataki

Rukuni: Bayani na sabis |

Nigeria TV Info 

“Yi afuwa yanzu” – NUJ ta suka Wike kan barazanar harbi ɗan jarida, ta nemi FG ta ɗauki mataki

Ƙungiyar Ɗan Jaridu ta Najeriya (NUJ) ta yi suka ga maganar da Gwamna Nyesom Wike ya yi inda ya ce, “Da akwai hanya zan harbe shi” game da Seun Okinbaloye, ɗan jaridar Channels Television. Shugaban NUJ, Alhassan Yahya, ya ce wannan magana ta saba wa 'yancin ɗan jarida kuma tana rage muhimmancin dimokuradiyya. NUJ ta yi kira ga Wike da ya yi afuwa ba tare da shakka ba, sannan ta roƙi Gwamnatin Tarayya da ta ɗauki matakin kariya ga 'yan jarida. Ƙungiyoyin kare hakkin ɗan adam da 'yan jaridu sun kuma bukaci a yi bincike kan wannan lamari. Ofishin Wike ya bayyana cewa magana ce ta misali kawai, ba barazana ta ainihi ba, kuma ya yi ƙoƙarin bayyana hakan ga Okinbaloye. Masu lura da al'amuran shugabanci sun ce gwamnoni da jami’an gwamnati kada su yi amfani da kalmomi masu tada hankalin jama’a.


Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.