Nigeria TV Info
Abure Ya Yi Ba’a Ga Ƙungiyar Gwamna Otti a Jam’iyyar Labour Party Kan Rikicin Ciki
Shugaban ƙasa na jam’iyyar Labour Party (LP), Julius Abure, ya yi ba’a ga Gwamna Alex Otti da mabiyansa a jam’iyyar, yana zarginsu da tayar da rikici da zai iya raunana jam’iyyar kafin manyan zaɓuɓɓuka masu zuwa.
A yayin wani taron masu ruwa da tsaki da aka gudanar a Abuja, Abure ya ce jam’iyyar ƙarƙashin jagorancinsa tana da haɗin kai kuma tana mai da hankali kan ƙarfafa tsarin jam’iyyar a matakan ƙasa. Ya zargi wasu mutane da ke goyon bayan Gwamna Otti da yunƙurin karɓe shugabancin jam’iyyar a jihar Abia da ma matakin ƙasa, yana gargaɗi cewa wannan yunƙuri ba zai haifar da da mai ido ba.
Abure ya kuma ce ana ƙara watsa labarin rikicin jam’iyyar ne ta hannun ‘yan adawa da ke tsoron tasirin jam’iyyar bayan zaɓen 2023. Ya roƙi mambobin jam’iyyar da su guji tsagaita kai, su tallafa wa yunƙurin sulhu da ake yi daga ofishin jam’iyyar na ƙasa.
A nasa ɓangaren, magoya bayan Gwamna Otti sun karyata zargin Abure, suna cewa suna ƙoƙarin ganin gaskiya da adalci sun samu a cikin jagorancin jam’iyyar.
Masana siyasa sun yi gargadi cewa idan ba a shawo kan rikicin ba, zai iya yin illa ga damar jam’iyyar Labour a zaɓen gwamnoni da na majalisa masu zuwa.
Sharhi