Nigeria TV Info
Hatsarin Jini Ya Kauce Saboda Tsoma Bakin Najeriya a Yunkurin Juyin Mulki a Benin – Minista
Gwamnatin Najeriya ta ce gaggawar matakin da ta ɗauka tare da ƙasashen ECOWAS ta taimaka wajen kauce wa zubar da jini a ƙasar Benin lokacin yunkurin juyin mulki da aka yi a ƙarshen mako.
Ministan Harkokin Waje, Olushegun Bakari, ya bayyana cewa haɗin guiwa tsakanin Dakarun Najeriya, Ghana da Côte d’Ivoire ya tabbatar da cewa ba a bar lamarin ya rikide zuwa tashin hankali mai yawa ba. Dakarun Benin tare da goyon bayan ECOWAS sun yi nasarar fatattakar sojojin da suka yi yunkurin kifar da gwamnatin Shugaba Patrice Talon bayan mamaye tashar talabijin da wasu muhimman wurare a Cotonou.
Najeriya ta tura jiragen yaƙi da ƙarin jami'an tsaro bayan neman taimakon shugaban Benin domin takaita hare-haren cikin birni da kuma kare fararen hula. Ministan ya ce wannan mataki ya nuna muhimmancin haɗin kan yankin wajen kare dimokuraɗiyya daga barazanar juyin mulki.
Ya kuma jaddada buƙatar ƙarfafa Rundunar Sa Ido ta ECOWAS domin tabbatar da cewa ana da isasshen ƙarfin martani wajen dakile yunkurin kifar da gwamnati a yankin.
Yanzu an dawo da zaman lafiya a Benin, sai dai ƙasashen yammacin Afirka na ci gaba da sanya idanu kan yiwuwar sake faruwar irin wannan barazana a yankin.
Sharhi