Nigeria TV Info
Amurka Ta Kai Hari Venezuela, Mutane 100 Sun Mutu – Ministan Cikin Gida
Ministan harkokin cikin gida na Venezuela, Diosdado Cabello, ya bayyana cewa mutane 100 ne suka mutu sakamakon harin soji da Amurka ta kai a ƙasar. A cewarsa, harin wanda ya gudana a birnin Caracas da wasu muhimman wurare, ya yi sanadin mutuwar jami’an tsaro da fararen hula.
Cabello ya zargi Amurka da kashe mutane “ba tare da tausayi ba”, yana mai cewa wasu daga cikin waɗanda suka mutu sojoji ne da ke kare tsohon shugaban ƙasar, Nicolás Maduro. Ya kuma ce akwai rahotannin mutuwar wasu jami’an leƙen asiri da sojojin ƙasashen waje da ke aiki a Venezuela a lokacin harin.
Gwamnatin Venezuela ta ce Maduro da matarsa Cilia Flores sun samu raunuka a lokacin farmakin, kafin daga bisani a kama su. Hukumomi sun ayyana makon jimami na ƙasa, tare da fara jana’izar jami’an soji da aka kashe.
A gefe guda, Amurka ta ce harin ya kasance wani ɓangare na yunkurin kama Maduro bisa zarge-zargen fataucin miyagun ƙwayoyi da cin hanci, da kuma maido da dimokuraɗiyya a Venezuela. Sai dai ƙasashe da dama sun nuna damuwa kan yawan asarar rayuka da kuma keta ikon ƙasa.
Sharhi