Fushin Jama'a a Jihar Anambra Kan Canja Wurin Naira Miliyan 100 Zuwa Ga Ɗan Tsohon Sufeto Janar na 'Yan Sanda, Egbetokun

Rukuni: Labarai |
NIGERIA TV INFO — SIYASA & ALHAKIN JAMA’A
Fushin Jama’a a Anambra Kan Zargin Tura Naira Miliyan 100 zuwa Asusun Ɗan Tsohon IGP
Ana samun ƙarin fushin jama’a a Jihar Anambra bayan rahotannin da ke cewa an tura Naira miliyan 100 daga asusun gwamnatin jihar zuwa wani asusun banki mai zaman kansa na Victor Egbetokun, wanda ake cewa shi ne ɗan tsohon Sufeto Janar na ‘Yan Sanda, Kayode Egbetokun.
A cewar rahoton Sahara Reporters, an ce an raba kuɗin zuwa kashi huɗu na Naira miliyan 25-25 kafin a tura su.
Da yake mayar da martani a wata hira kai tsaye ta talabijin, Kakakin Rundunar ‘Yan Sanda, Benjamin Hundeyin, ya amince cewa lamarin ya faru. Ya ce ɗan tsohon IGP ya tabbatar da karɓar kuɗin, kuma nan take aka ba shi shawarar ya umarci jami’in asusunsa da ya mayar da kuɗin. A cewarsa, an mayar da dukkan kuɗin cikin gaggawa.
Duk da cewa an ce an mayar da kuɗin, lamarin ya jawo damuwa mai yawa a tsakanin mazauna Jihar Anambra, inda da dama ke tambayar yadda tsarin kula da kuɗaɗen gwamnati ke aiki a ƙarƙashin Gwamna Chukwuma Soludo.
Masu sharhi da ƙungiyoyin farar hula sun buƙaci a yi cikakken bayani tare da nuna gaskiya kan yadda aka samu irin wannan kuskure, ko da kuwa an gyara shi daga baya. Zuwa lokacin haɗa wannan rahoto, gwamnatin Jihar Anambra ba ta fitar da cikakken bayani a hukumance ba kan lamarin.
Wannan al’amari ya ƙara zafafa tattaunawa kan gaskiya, sa ido, da amincewar jama’a wajen tafiyar da kuɗaɗen gwamnati.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.