Taken Ƙaura Ba Bisa Ka’ida Ba Kada Ya Jawo Ƙiyayya Ga ‘Yan Afirka – Cyril Ramaphosa

Rukuni: Labarai |

Nigeria TV Info 

Taken Ƙaura Ba Bisa Ka’ida Ba Kada Ya Jawo Ƙiyayya Ga ‘Yan Afirka – Cyril Ramaphosa

Shugaban ƙasar Afirka ta Kudu, Cyril Ramaphosa, ya gargadi cewa damuwar da ake da ita kan shige da fice ba bisa ka’ida ba bai kamata ta rikide zuwa ƙiyayya ko tashin hankali ga ‘yan uwan Afirka ba.

Ya bayyana hakan ne yayin da yake magana kan batun ƙaura a nahiyar Afirka, inda ya ce ko da yake ƙasashe suna da ikon kula da iyakokinsu da kuma aiwatar da dokokin shige da fice, dole ne a yi hakan cikin mutunci da bin haƙƙin ɗan adam.

Ramaphosa ya ce ƙiyayya ga baƙi daga wasu ƙasashen Afirka na lalata haɗin kan nahiyar da kuma hana ci gaban tattalin arziki. Ya yi kira ga shugabanni da ‘yan ƙasa su ƙarfafa tattaunawa da haɗin kai a tsakanin ƙasashen Afirka domin magance matsalolin rashin aiki da talauci da ke haddasa ƙaura.

Ya kuma buƙaci a guji yaɗa labaran ƙarya da ke tayar da husuma a kan baƙi.


Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.