Ƙungiyar Ma’aikata Ba Tilas Ba Ce – Kamfanin Dangote Refinery

Rukuni: Tattalin arziki |

Nigeria TV Info 

Ƙungiyar Ma’aikata Ba Tilas Ba Ce – Kamfanin Dangote Refinery

Kamfanin Dangote Refinery ya bayyana cewa shiga cikin kowace ƙungiyar ma’aikata a wajen aikin sa ba dole ba ne, sai dai na son rai.

A cikin sanarwar da kamfanin ya fitar ranar Alhamis, an jaddada cewa duk ma’aikata na da ‘yancin zaɓin shiga ko rashin shiga ƙungiyar kwadago, bisa ga dokokin ƙasar Najeriya da ƙa’idojin aiki na duniya.

“Kamfanin Dangote Refinery yana mutunta ‘yancin ma’aikata na shiga ƙungiya ko a’a. Ba wanda ake tilasta wa shiga. Shiga ƙungiya abu ne na son rai kawai,” in ji sanarwar.

Wannan bayani ya fito ne a yayin da ake ta tattaunawa game da ƙoƙarin wasu ƙungiyoyin kwadago na neman duk ma’aikatan matatar su shiga ƙungiya kai tsaye.

Kamfanin ya ce yana mai da hankali wajen samar da yanayin aiki mai kyau, tattaunawa tsakanin ma’aikata da shugabanci, da kuma kare walwalar su.

Masana sun ce duk wani yunkurin ƙungiyoyin kwadago a manyan masana’antu irin wannan yana da muhimmanci saboda tasirin sa ga tattalin arzikin ƙasa. Matatar, wadda take da ƙarfin sarrafa ganga dubu 650 a rana, na da nufin rage dogaro da shigo da man fetur daga waje.

Dangote Refinery ta ce za ta ci gaba da tattaunawa tare da ƙungiyoyin kwadago da hukumomin gwamnati, tana kuma tabbatar da kare ‘yancin ma’aikatanta.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.