Macron Ya Sanar da Zuba Jarin Euro Biliyan 23 a Taron Afrika

Rukuni: Tattalin arziki |

Nigeria TV Info 

Macron Ya Sanar da Zuba Jarin Euro Biliyan 23 a Taron Afrika

Shugaban ƙasar Faransa, Emmanuel Macron, ya sanar da wani babban shirin zuba jarin Euro biliyan 23 domin bunƙasa tattalin arziki, fasaha da ayyukan more rayuwa a nahiyar Afrika yayin taron Africa Forward Summit da aka gudanar a birnin Nairobi na ƙasar Kenya.

Macron ya bayyana cewa Euro biliyan 14 za su fito daga kamfanoni da hukumomin Faransa, yayin da kamfanonin Afrika za su bayar da Euro biliyan 9. Za a mayar da hankali kan makamashi mai tsafta, fasahar zamani, noma, lafiya da tattalin arzikin teku.

Shugaban ƙasar Kenya, William Ruto, ya yaba da wannan shiri tare da bayyana shi a matsayin sabon babi a dangantakar Afrika da Faransa. Shugabannin Afrika sun kuma bukaci a samar da tsarin kuɗi na duniya da zai fi bai wa ƙasashen Afrika dama wajen samun jarin ci gaba.

Taron ya nuna ƙoƙarin Faransa na ƙarfafa dangantakarta da sauran ƙasashen Afrika bayan matsalolin diplomasiyya da ta fuskanta a wasu ƙasashen Yammacin Afrika.


Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.