Nigeria TV Info — Atlético Madrid Ta Shigar Da Ƙorafi Ga UEFA Kan Rashin Ruwan Zafi a Filin Wasan Emirates Na Arsenal
Landan, Biritaniya — Ƙungiyar Atlético Madrid ta shigar da ƙorafi a hukumance ga UEFA bayan an sami rashin ruwan zafi a ɗakunan canjin kaya na filin wasan Emirates na Arsenal kafin fafatawar gasar UEFA Champions League da za su yi a ranar Talata.
Rahotanni daga ESPN sun tabbatar da cewa matsalar ta faru ne yayin atisayen Atlético a daren Litinin da misalin ƙarfe 6:30 na yamma agogon Biritaniya, jim kaɗan bayan kocin ƙungiyar, Diego Simeone, da ɗan wasan gaba, Julián Álvarez, sun yi hira da manema labarai.
Bayan sun gano matsalar, ƙungiyar daga Spain ta koma otal ɗin su don yin wanka, yayin da aka magance matsalar daga baya a filin wasan. Wani mai magana da yawun ƙungiyar ya ce, “Atlético ta shigar da ƙorafi ga wakilan UEFA da ke wurin filin Emirates.”
Arsenal, wacce ke jagorantar gasar Premier League a halin yanzu, tana da cikakken tarihin nasara a gasar Champions League a bana — inda ta doke Athletic Club a waje da kuma Olympiacos a gida. Atlético kuwa suna da sakamako mai gauraye, bayan sun sha kashi 3-2 a hannun Liverpool, sannan suka dawo da nasara 5-1 akan Eintracht Frankfurt.
Kocin Diego Simeone zai dawo kan layin wasa bayan ya kammala dakatarwa ta wasa guda saboda hayaniya da magoya bayan Liverpool a Anfield. Kocin Arsenal, Mikel Arteta, yayin da yake magana a ranar Litinin, ya yaba da “ƙwazon Simeone” amma ya jaddada cewa koci-koci dole ne “su zama abin koyi” ta hanyar ɗabi’ar su.
A cikin gasar cikin gida ta LaLiga, Atlético tana matsayi na huɗu, tana da gagarumar nasara a gida, ciki har da doke Real Madrid da ci 5-2 a wasan makwabtaka, amma ba su da daidaito a wasannin waje. A kakar da ta gabata, Real Madrid ta fitar da Atlético daga gasar Champions League a zagaye na 16 bayan bugun fenariti, yayin da Arsenal ta kai matakin wasan kusa da ƙarshe.
— Nigeria TV Info
Sharhi