Za a Yi Zaben Gasar AFCON 2027 a Rabat Yau

Rukuni: Wasanni |

Nigeria TV Info 

Za a Yi Zaben Gasar AFCON 2027 a Rabat Yau

An shirya zaben preliminaries na gasar Cin Kofin Afirka ta 2027 (AFCON) yau, Talata 13 ga Janairu 2026, a Rabat, Morocco. Wannan zabe yana alamar fara tafiya zuwa AFCON 2027. CAF za ta gudanar da zaben, kuma za a watsa shi kai tsaye a CAF TV daga karfe 13:00 na lokaci na gida (12:00 GMT / 14:00 Cairo).

Ƙasashe goma sha biyu mafi ƙasa a darajar FIFA, ciki har da Lesotho, Burundi, Ethiopia, Eswatini, South Sudan, Mauritius, Chad, SĂŁo TomĂ© da PrĂ­ncipe, Djibouti, Somalia, Seychelles da Eritrea, an raba su zuwa Pot 1 da Pot 2. Pot 1 ya ƙunshi ƙasashen da suka fi ƙarfi, yayin da Pot 2 ke ɗauke da ƙasashe mafi rauni.

Za a haɗa kowanne ƙasa daga Pot 1 da ɗaya daga Pot 2, don samar da ƙungiyoyi guda shida na preliminaries. Ƙasar da ta fi rauni za ta karɓi bakuncin wasa na farko, domin samun fa’ida a gida. Masu nasara za su ci gaba zuwa babbar gasar rukunin ƙungiyoyi, inda za su haɗu da ƙasashe 42 mafi ƙarfi da aka riga aka sanya a wannan mataki.

CAF na ci gaba da ƙoƙari wajen baiwa duk ƙasashen mambobi damar samun damar zuwa babban gasar, wanda za a karawa da ƙasashen Kenya, Uganda da Tanzania a matsayin masu masaukin baki.


Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.