Nigeria TV Info
Ijoba Níger Ṣíṣe Ifilọlẹ Abẹrẹ Ajẹsara Pajawiri Lati Dènà Arun Diphtheria
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Níger ti bẹ̀rẹ̀ ìpamọ́ ajẹsara pajawiri àti ìpolówó ìmòye fún gbogbo ènìyàn lẹ́yìn àjàkálẹ̀ arun diphtheria tó ti mú kí o kere tán ọmọ mẹ́wàá (10) kú.
Akàwé Títí Ayérayé ní Ẹ̀ka Ìlera Alákọ̀ọ́bẹ̀rẹ̀, Dókítà Mohammed Gana, jẹ́rìí ikú náà ní agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Bida. Ó sọ pé ìdí tí ìyọnu fi pọ̀ ni pé àwọn òbí kọ́ láti jẹ́ kí a fi ajẹsara fún ọmọ wọn, ó sì kéde pé ìpo lè burú sí i bí a kò bá mu ìgbésẹ̀ lójú òde.
“Àwọn ọmọ mẹ́wàá (10) ni a ti pàdánù ní Bida nìkan títí di ìsinsin yìí. Ó yẹ kí a ti dènà èyí bí àwọn òbí bá gba ajẹsara ọmọ déédéé,” ni Dókítà Gana ṣàlàyé.
Ìròyìn tún fi hàn pé àwọn ìlú míràn ní agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Lapai àti Agaie náà ti ní ìpadà ikú látìgbà tí àjàkálẹ̀ arun náà bẹ̀rẹ̀.
Àwọn oṣiṣẹ́ ìlera sọ pé ìpamọ́ ajẹsara yìí yóò lágbára jù lọ ní gbogbo àwọn agbègbè tí ìjàkálẹ̀ arun náà ti kan, pẹ̀lú ìpolówó ìmòye láti mú àwọn òbí ní ìgboyà láti jẹ́ kí a fi ajẹsara fún ọmọ wọn gẹ́gẹ́ bí ìgbésẹ̀ ìtọ́jú ìyè.
Nkwupụta