Ọchịchị Onye Isi Ala etinyela mkpesa megide Sowore gbasara atụmatụ ngosi 'Free Nnamdi Kanu', na-ekwu na ọ na-akwalite nsog

Kategọrị: Ụmụ mmadụ |

Nigeria TV Info — Ìjọba Orílẹ̀-èdè Naijíríà Kò Fẹ́ Sowore Lórí Ètò Ìfihàn Ìbánilẹ́rìnà fún Ìtusílẹ̀ Nnamdi Kanu

Abújá, Naijíríà — Ní ọjọ́ Àrúwá, Ìjọba Orílẹ̀-èdè fi ẹ̀sùn kàn olóṣèlú olókìkí àti onígbàgbọ́ ẹ̀tọ́ ènìyàn, Omoyele Sowore, nípa ìkéde rẹ̀ láti ṣètò ìfihàn ìbánilẹ́rìnà lọ sí Ilé Ìjọba àgbà, Abújá, láti béèrè fún ìtusílẹ̀ olórí ẹgbẹ́ Indigenous People of Biafra (IPOB) tó wà ní ẹ̀wọ̀n, Mazi Nnamdi Kanu.

Sowore, tó jẹ́ olùtẹ̀jáde ọ̀rọ̀ ìròyìn ayélujára Sahara Reporters àti aṣáájú ìdìbò alákóso fún African Action Congress (AAC) ní ọdún 2023, ti kéde pé ìfihàn ìbánilẹ́rìnà #FreeNnamdiKanuNow yóò ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ 20 Oṣù Kẹwàá ní ago méje àárọ̀. Ó sọ pé ìfihàn yìí jẹ́ “ìrìn àjò àtijọ́” tó ńlá tí ó fẹ́ láti mú kí a tú Kanu sílẹ̀.

Ní ìdáhùn sí àkọọ́lẹ̀ rẹ̀ tó jẹ́ ti ìmúlò tó ní ìjẹ́rìí (@aonanuga1956), aṣojú àjọṣepọ̀ Ààrẹ, Bayo Onanuga, pè Sowore ní “ẹnikan tó ń ṣe ìwà ìbànújẹ tó ń fi ara rẹ̀ hàn gẹ́gẹ́ bí olùdábòbọ ẹ̀tọ́ ènìyàn.” Onanuga tún fi ẹ̀sùn kàn án pé ó ń gbìmọ̀ láti fà ìpẹ̀yà lábẹ́ àpáta ìfihàn ẹ̀tọ́ ènìyàn, tí ó sì kéde pé ìwà bẹ́ẹ̀ lè dá ẹ̀tọ́ òfin dúró.

Onanuga ṣe àfihàn pé a gbọ́dọ̀ jẹ́ kí ìdánilẹ́kọ̀ọ́ tó ń lọ fún Kanu lórí ẹ̀sùn ìbànújẹ sílẹ̀ láì sí ìfarapa. Ó sọ pé:

> “Ìwọ kì í ṣe ohun mìíràn ju ẹni tó ń ṣe ìwà ìbànújẹ tí ó ń fi ara rẹ̀ hàn gẹ́gẹ́ bí olùdábòbọ ẹ̀tọ́ ènìyàn lọ. O mọ̀ dájú pé Nnamdi Kanu ń dojú kọ ìdánilẹ́kọ̀ọ́ lórí ẹ̀sùn ìbànújẹ, ṣùgbọ́n ìwọ fẹ́ fa ìbànújẹ àti ìkọ̀lù òfin jáde nípa ṣíṣe ìfihàn. Ṣé ìyẹn ni ìyípadà tí o ń láàyè fún Naijíríà, níbi tí a ó ti fi òfin sílẹ̀, kí ìmò rẹ̀ nípa ìdájọ́ di òfin igbo?”



Nkwupụta

Nwee nsọpụrụ. Enweghị okwu asị ma ọ bụ spam.

Enweghị nkwupụta ugbu a.