Nigeria TV Info
Ọmọ ogun mú blogger kan lórí ẹ̀sùn ìfọkànsìn àwọn ọmọ ogun nípa ìṣòro ìtọ́jú wọn
Àwọn ọmọ ogun Nàìjíríà ti mú blogger kan tí wọ́n fura sí pé ó ń lo àwọn ìkànnì ayélujára láti rú àwọn ọmọ ogun sókè kí wọ́n dojú kọ́ àwọn olórí wọn lórí ọ̀rọ̀ ìtọ́jú àti ìlera iṣẹ́.
Orísun ààbò sọ pé a mú un lẹ́yìn tí wọ́n rí àwọn ìfiranṣẹ́ tó fi síta tó lè fa ìrúkèrúdò nínú ọmọ ogun, èyí tó fa ìbànújẹ nípa ààbò àti ìdúróṣinṣin nínú agbára ọmọ ogun.
Wọ́n ń ṣe ìwádìí bóyá àwọn ìtẹ̀jáde yẹn rú òfin ọmọ ogun tàbí òfin cybercrime. Àwọn ẹgbẹ́ ẹ̀tọ́ ọmọ ènìyàn ń pè fún ìtóju òdodo àti àbójútó òmìnira ọ̀rọ̀.
Ọmọ ogun kò tíì ṣe ìkéde kíkún sí gbogbo ènìyàn, ṣùgbọ́n a ń wo ọ̀rọ̀ náà gẹ́gẹ́ bí ìṣòro ààbò.
Àwọn àsọyé