Nigeria TV Info – Otedola Ṣàfihàn Ìwà Tàbí Ìtanilólùú Naira Trílíọ̀nù 2 nípa Àfikún Èrò Pẹ̀lú Pétrolù ní Àkókò Ìjọba Jonathan
Abújà, Nàìjíríà – Oníṣòwò ọlọ́rọ̀, Ọgbẹni Femi Otedola, sọ pé tó Naira trílíọ̀nù 2 ni a jí lọ nípasẹ̀ àwọn àfikún pétrolù tí kò tọ́ nígbà ìjọba Ààrẹ àtijọ́ Goodluck Jonathan. Otedola tún sọ pé òun tikáà rẹ̀ ni ó ti kìlọ̀ fún Ààrẹ àtijọ́ nípa àwọn olè nínú ọjà epo nígbà yẹn.
Nígbà tó ń sọ̀rọ̀ nípa àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tuntun nínú ẹ̀ka epo àti gaasi, pàápàá jùlọ nípa pínpín epo, Otedola ṣàlàyé ìṣòro tó wà nínú ìṣètò àfikún. Ó sọ pé ọ̀pọ̀ àwọn àfikún tí kò tọ́ ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ìwé-aṣẹ ìkójọ epo, ètò kan tí ó fi hàn pé ó ń fúnni ní èrè àti ilépa ètò ìwà búburú dípò kó jẹ́ kí ìmúṣẹ òtítọ́ tàbí àwárí tuntun lágbára.
Nínú ọ̀rọ̀ rẹ̀, Otedola tún kéde ìbáṣepọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú Aliko Dangote fún àṣeyọrí rẹ̀ nínú ilé-iṣẹ́ epo, tí ó sì tọ́ka pé ìbẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ epo tuntun jẹ́ àfihàn àlàáfíà fún òmìnira agbára àti ìdàgbàsókè ìṣètò-ọrọ Nàìjíríà.
Ìtàn Otedola tún fi agbára kun ìjíròrò nípa ìyípadà àfikún àti àìlera ìmúlò àyíká tó péye nínú ẹ̀ka epo àti gaasi Nàìjíríà.
Àwọn àsọyé