Nigeria TV Info
Ìṣúná Nàìjíríà ní ọdún 65: Bí a ṣe ṣòfò àyè!
Bí Nàìjíríà ṣe ń ṣe àyẹyẹ ọdún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin (65) òmìnira rẹ̀, àwọn amòye àti onímọ̀ ìṣúná ti rántí ìrìnàjò ìlú náà. Ìròyìn náà dájú pé kó dun mọ́, nítorí pẹ̀lú ìbùdó ẹ̀rọ mmanú àti àwọn ohun amáyédẹrùn tó pọ̀, orílẹ̀-èdè náà ṣi ń dojú kọ ìṣòro bíi ìṣòro òṣèlú, ìlera òwò, àìlera iṣẹ́ àti ìgbèkùn gbèsè.
Àwọn onímọ̀ sọ pé ìjọba tó ti kọjá ṣòfò àyè láti ṣàgbékalẹ̀ àgbègbè mìíràn yàtọ̀ sí mmanú, tó sì yọrí sí ìdàgbàsókè tó lọ́ọrẹkẹ́rẹ́, àìlera amáyédẹrùn àti àìlera ìmọ̀ ẹ̀rọ. Aìlera ìlànà àti àìlòdì sí àbá rere tún fa kí àwọn olùdókòwò òkèèrè máa sálọ.
Síbẹ̀, àwọn aráàlú tún ní ìrètí pé, pẹ̀lú ìṣàkóso rere, ìmúdàgba, àti olórí tó ní ojú inú, Nàìjíríà lè tún padà di “Òkèèrè Àfríkà” gidi.
Àwọn àsọyé