Nigeria TV Info
Mikel Obi Béèrè Kí Wọ́n Tú NFF Bákan Náà Bí Naijíríà Kò Bá Ṣeé Dé Ìdíje Agbáyé 2026
Àgbẹ̀yìn Kápútènì Super Eagles, John Mikel Obi, ti béèrè kí wọ́n tú Ìjọba Bọọlu Kafá Naijíríà (NFF) bákan náà, bí ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè náà kò bá ṣàṣeyọrí láti dé Ìdíje Àgbáyé FIFA ní 2026.
Ìrètí Naijíríà láti gba títíkéètì náà ti rọ́ mọ́lẹ̀ lẹ́yìn tí wọ́n dá Afíríkà tì Gúúsù sí 1-1 ní eré ìdíje ìforúkọsílẹ̀ Rùkèrè C, èyí tó fi Super Eagles sípò kẹta lórí tábìlì – pẹ̀lú àìní àwọn márùn-ún-dín-lọ́gọ́rin (6) mọ́ Bafana Bafana – nígbà tí eré méjì péré ló kù.
Mikel, nígbà tó ń sọ̀rọ̀ nípa ìpò tí ẹ̀gbẹ́ náà wà, kò fi ìbínú rẹ̀ pamọ́ sí NFF. Ó fi ẹ̀sùn kàn àìlera ẹgbẹ́ náà lórí àìní ètò tó dáa àti ìṣàkóso aláìlera.
“Ìṣòro náà kì í ṣe ti àwọn agbábọọlu, iṣòro náà jẹ́ ti ìṣàkóso,” ni Mikel sọ. “Tí NFF kò bá lè ṣètò ilé wọn dáadáa, wọ́n kò lè ṣàkóso bọọlu Naijíríà. Bí a kò bá dé Ìdíje Àgbáyé, wọ́n gbọ́dọ̀ tú wọn kúrò pátápátá.”
Àgbẹ̀yìn agbábọọlu Chelsea náà tún ṣàfikún pé ìṣòro bọọlu Naijíríà ń bẹ láti inú àìní òtítọ́ àti àìbámu sí ìlànà nínú ìjọba, ó sì tẹ̀numọ́ pé ojútùú kan ṣoṣo tó wà ni láti tún gbogbo ètò náà ṣe pátápátá.
Nígbà tí àkókò ń lọ lọ́wọ́ lọ́wọ́ kí eré ìpinnu tó kù tó wáyé, ìrètí Naijíríà láti dé Ìdíje Àgbáyé 2026 ń lágbára láti dín kù, èyí tó ń dàgbà sí i fún ìbànújẹ àwọn olólùfé pé orílẹ̀-èdè náà lè tún kùnà láti dé pẹpẹ àgbáyé lẹ́ẹ̀kansi fún ìkejì lọ́tẹ̀sí.
Àwọn àsọyé