Nigeria TV Info
SEGUN ODEGBAMI: Ere idaraya ninu iṣelu agbaye ni ‘The Platform’
Akoni bọọlu orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Segun Odegbami, ti ṣàlàyé ipa tó lágbára tí ere idaraya ní ninu ìbáṣepọ̀ ìṣèlú àgbáyé nígbà tó ń sọ̀rọ̀ ní ìpade The Platform tó wáyé ní Lagos.
Odegbami tọ́ka sí bí àwọn orílẹ̀-èdè ṣe máa ń lo ere idaraya gẹ́gẹ́ bí Olympics àti FIFA World Cup láti mú àjọṣepọ̀ dára, ṣe ìdàgbàsókè àlàáfíà àti láti fi ìmúrasílẹ̀ orílẹ̀-èdè wọn hàn níta gbangba.
Ó sọ pé Nàìjíríà ní àǹfààní láti lo ere idaraya gẹ́gẹ́ bí ohun ìrànlọ́wọ́ ìṣèlú, ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé àti ohun èlò ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn orílẹ̀-èdè míì lórílẹ̀-èdè Áfíríkà àti káàkiri ayé.
Gẹ́gẹ́ bí akọrin ẹgbẹ́ Green Eagles tẹ́lẹ̀, Odegbami kéde pé àwọn ọdọ gbọ́dọ̀ rí ere idaraya gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà ìmúlò, ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé, àti ìṣọ̀kan orílẹ̀-èdè, kì í ṣe ìfọ̀kànbalẹ̀ ìdíje nìkan.
The Platform jẹ́ ibi àjọyọ̀ ìmọ̀ tí a ti máa pè àwọn olórí àti amòye lọ́dọọdún láti jíròrò ìlera orílẹ̀-èdè. Ọ̀rọ̀ Odegbami fún ọdún yìí mú àfihàn tuntun wá nípa ipa ere idaraya nínú iṣelu àgbáyé.
Àwọn àsọyé