Nigeria TV Info
Ìbínú Dide Bi FIFA Ṣe N Fa Àkókò Lórí Ìpinnu Ariyanjiyan Nigeria àti DR Congo Nínú Idije World Cup
Ìbínú àti ariyanjiyan ti pọ si láàrin àwọn olólùfẹ́ bọ́ọ̀lù lẹ́yìn tí FIFA ti fa àkókò lórí ìpinnu ọ̀ràn tó kan Nigeria national football team àti DR Congo national football team nínú ìdíje yíyan sí 2026 FIFA World Cup qualification (CAF).
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ṣe sọ, a ti fi ẹ̀sùn kan kalẹ̀ tó ní í ṣe pẹ̀lú ọ̀ràn ìṣàkóso tàbí ìtẹ́wọ́gbà ẹrọ orin kan nínú eré kan tí orílẹ̀-èdè méjèèjì kópa nínú rẹ̀. Ọ̀pọ̀ àwọn alákóso bọ́ọ̀lù àti àwọn olólùfẹ́ eré ní Nigeria ti ń dúró de ìpinnu FIFA, torí pé a gbà pé ó lè ní ipa lórí ipo àwọn ẹgbẹ́ nínú tábìlì ìdíje náà.
Àwọn alákóso Nigeria Football Federation ti sọ pé wọ́n ti fi gbogbo àwọn ẹ̀rí àti ìwé pàtàkì ránṣẹ́ sí FIFA kí wọ́n lè ṣe ìwádìí ọ̀ràn náà kíákíá, kí ìdájọ́ tó tọ́ lè wáyé nínú ìdíje yìí.
Síbẹ̀, ìdádúró ìpinnu FIFA ti fa ìbànújẹ láàrin àwọn olólùfẹ́ bọ́ọ̀lù àti àwọn amòye eré, tí wọ́n sọ pé ìfaradà tó pọ̀ le dá ìdíje rú tàbí fa àìtó nínú tábìlì ẹgbẹ́.
Àwọn amòye kan tún kilọ̀ pé bí ìpinnu bá tẹ̀ síwájú láti pé, ó lè ní ipa lórí ìmúríyá àti ìmúrasílẹ̀ àwọn ẹgbẹ́ tó ń jagun fún àyè sí idije World Cup 2026.
Ní báyìí, àwọn alákóso bọ́ọ̀lù láti orílẹ̀-èdè méjèèjì ti bẹ̀ àwọn olólùfẹ́ eré pé kí wọ́n ní sùúrù títí di àkókò tí FIFA yóò fi kéde ìpinnu ikẹhin.
Àwọn àsọyé