Ìtànkálẹ̀ Igbẹ̀ Aìlòye àti Ìbà Mú Ìbànújẹ Ní Èkó

Ẹ̀ka: Ìlera |

Nigeria TV Info 
Ìtànkálẹ̀ Igbẹ̀ Aìlòye àti Ìbà Mú Ìbànújẹ Ní Èkó

Àwọn ará Èkó ti bẹ̀rẹ̀ sí í fi àníyàn hàn lẹ́yìn tí a rí ìtànkálẹ̀ ìgbẹ̀ àìlòye àti ìbà tó ń tàn káàkiri àwọn agbègbè orílẹ̀-èdè náà. Ìjọba Ìpínlẹ̀ Èkó ti fidi rẹ múlẹ̀ pé wọ́n ti gba ọ̀pọ̀ ìròyìn lórí àwọn ará ìlú tí ń fìhàn ààmì ìgbẹ̀ tó lagbara, ìbà, àti ìrora ara.

Àwọn oṣiṣẹ́ ìlera ti ti ìfèsì pajawiri ránṣẹ́ láti ṣe ìwádìí orísun àrùn náà, nígbà tí àwọn ènìyàn ń bẹ̀rù pé ó lè jẹ́ àrùn tuntun. Àwọn ilé ìwòsàn ní Ikeja, Surulere, àti Ikorodu ti jẹ́rìí pé àwọn aláìsàn tó ń fìhàn ààmì yìí ti pọ̀ sí i lọ́sẹ̀ tó kọjá.

Kómísánà fún Ìlera, Profesa Akin Abayomi, rò àwọn ará Èkó pé kí wọ́n má ṣe bẹ̀rù, ṣùgbọ́n kí wọ́n lọ sí ilé ìwòsàn bí wọ́n bá ń fìhàn ààmì àìsàn náà. Ó ṣàlàyé pé a ń ṣe àyẹ̀wò ní yàrá ìdánwò láti mọ bóyá àrùn náà ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àrùn ìtànkálẹ̀, COVID-19 tuntun, tàbí àrùn ìmú-ọ̀fun míì.

Ìjọba ti tún rò àwọn ará ilú pé kí wọ́n máa tọ́jú ìmótótó, kí wọ́n yàgò fún mímu òògùn láìrànwọ́ dókítà, àti kí wọ́n jẹ́ kí afẹ́fẹ́ ń wọlé dáadáa. Ilé-iṣẹ́ NCDC ti kede pé wọ́n ti gba ìròyìn náà, wọ́n sì ti bẹ̀rẹ̀ ìfọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú ìjọba Èkó láti dá àrùn náà dúró.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.