ADC Yọ̀ Ayọ̀ Nígbàtí INEC Fọwọ́si David Mark Gẹ́gẹ́ Bí Alákóso Àgbà, Aregbesola Gẹ́gẹ́ Bí Akọ̀wé

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info

ADC Yọ̀ Ayọ̀ Nígbàtí INEC Fọwọ́si David Mark Gẹ́gẹ́ Bí Alákóso Àgbà, Aregbesola Gẹ́gẹ́ Bí Akọ̀wé

Ẹgbẹ́ African Democratic Congress (ADC) ti fi ayọ̀ hàn lẹ́yìn tí Ìjọba Àpapọ̀ tó n ṣàbòjúto Ìdìbò (INEC) fọwọ́si David Mark, aṣáájú ìṣèlú tó ti ṣe Ààrẹ Ilé Ìgbìmọ̀ Àgbà, gẹ́gẹ́ bí Alákóso Àgbà ẹgbẹ́ náà. INEC tún fọwọ́si Rauf Aregbesola, gomina ìpínlẹ̀ Osun tẹ́lẹ̀, gẹ́gẹ́ bí Akọ̀wé Àgbà.

Ẹgbẹ́ ADC sọ pé ìfọwọ́si náà jẹ́ àgbéléwòn pàtàkì fún ìmúra ẹgbẹ́ náà ṣíṣe fún ìdìbò tó ń bọ̀, àti láti mú ìṣọ̀kan àti agbára pọ̀ síi.

David Mark dúpẹ́ lọwọ INEC, ó sì sọ pé yóò darí ẹgbẹ́ náà pẹ̀lú ìdúróṣinṣin, ìfaramọ́ sí ìṣọ̀kan àti àṣà ìjọba olómìnira. Rauf Aregbesola náà pe àwọn ọmọ ẹgbẹ́ láti ṣọ̀kan, kí wọ́n sì gbé ètò tuntun kalẹ̀ fún ìdàgbàsókè agbègbè àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ẹgbẹ́.

Àwọn amòye ìṣèlú sọ pé ìgbésẹ̀ yìí lè mú ADC di agbára tó lágbára jù lọ nínú òṣèlú Nàìjíríà.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.