Àwọn awakọ àti àwọn oníṣòwò ń sọ ìbànújẹ wọn lórí àṣírí àti ìpọnjú tí wọ́n ń ní láti dojú kọ nígbà tí iṣẹ́ atunṣe opopona Benin-Sapele ń lọ ní kíkúpọ̀.

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Nigeria TV Info — Àwọn Olùgbé àti Oníṣòwò Kó Ròyìn Ìdààmú Nípa Ìdàgbàlẹ̀ Ìtúnṣe Ọ̀nà Benin-Sapele

Ìlú Benin, Ìpínlẹ̀ Edo — Àwọn oníṣòwò àti olùgbé lẹ́gbẹ̀ẹ́ ọ̀nà Benin-Sapele ti sọ ìbànújẹ wọn nípa pípa iṣẹ́ ìtúnṣe ọ̀nà yìí dúró, tí wọ́n sì ṣàpèjúwe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìṣòro tó ń pọ̀ sí i àti ìfarapa tó wà fún àwọn tó ń lo ọ̀nà náà.

Ọ̀nà náà, tó ń bẹ láti agbègbè By-pass dé apapọ̀ Ologbo-Koko, ti wà nípò ìṣòro látìgbà ọdún 2018, tí àwọn amòye sì fi ẹ̀sùn kàn àìṣe ẹ̀rọ amúlò omi tó péye àti àìtọ́jú omi tó wà lórí rẹ̀. Ìjọba Ìpínlẹ̀ Edo ti gba apá iṣẹ́ ìtúnṣe náà láti ọwọ́ Ilé-iṣẹ́ Levant Construction Firm, tí wọ́n sì ti parí kilomita 5.5 ti ilẹ̀ amọ̀ àti simẹnti tó lágbára.

Ìyàtọ̀ ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ olóṣèlú láàárín Ìjọba Ìpínlẹ̀ Edo àti Ìjọba Àpapọ̀ tún fà àìlera iṣẹ́ náà, tí ó fi jẹ́ pé ọ̀nà náà fẹrẹẹ̀ má ṣe lè lò fún ọ̀pọ̀ oṣù. Ọ̀nà yìí jẹ́ ọna pàtàkì tó ń so agbègbè Guusu Ìwọ̀ Oòrùn àti Guusu Ìlà Oòrùn pọ̀, àti pé ipò rẹ̀ tó burú ti fa àìlera nípa ọkọ àti ọjà.

Ọmọ ilú Ogheghe, Igbinovia Lucky, sọ ìrora rẹ̀ pé, “Látìgbà tí mo ti lọ sí ilé tuntun mi ní ọdún 2022, irin-ajo lọ síbi iṣẹ́ àti padà sílé ti di ìrora. Irin-ajo tó yẹ kó gba ìṣẹ́jú 30 sí 45 máa ń gba wákàtí márùn-ún sí mẹ́fà. Èyí ni òtítọ́ fún ọ̀pọ̀ ènìyàn tó ń gbé lẹ́gbẹ̀ẹ́ ọ̀nà yìí.”

Olùkọ̀ ọkọ, Sunday Ochuko, tún fi kún un pé, “Ipò ọ̀nà náà ń pọ̀si ewu ìjàmbá, nígbà tí àwọn ọkọ ń maa dìdì mọ́lẹ̀, ń ṣubu tàbí ń ṣàfikún ìdààmú fún ọjọ́ pípẹ́, tó ń fa ìsonù fún àwọn oníṣòwò àti àwọn arìnrìn-àjò.”

Àwọn olùgbé àti oníṣòwò ń bẹ̀bẹ̀ fún ìfèsọ́wọ̀n pátápátá láti ọ̀dọ̀ àwọn alákóso ìjọba ìpínlẹ̀ àti àpapọ̀ láti yarayara mú iṣẹ́ ìtúnṣe ọ̀nà náà ṣẹ, kí ìpamọ́ fún àwọn tó ń lo ọ̀nà náà lè dájú.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.