Nigeria TV Info
ÌMÚDÒJÚÌWÒ: Àgbà òṣìṣẹ́ orílẹ̀-èdè, Christopher Kolade, ti kú ní ọdún 92
Ìròyìn Alágbééká:
Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti padanu ọ̀kan lára àwọn àgbà ọkùnrin ológo rẹ̀, Dókítà Christopher Kolade, tó kú ní ọjọ́ 92. Ó jẹ́ òṣìṣẹ́ ìjọba, olóòṣèlú, akẹ́kọ̀ọ́, àti oníjọgbọ́n tó mọ̀ọ́kàn.
Dókítà Kolade jẹ́ Àmùgbálẹ̀gbẹ́ Gómìnà Nàìjíríà sí Ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì, Ó tún jẹ́ Alága Cadbury Nigeria àti Rector àtijọ́ ti Lagos Business School. Ọ̀pọ̀ àwọn aṣáájú orílẹ̀-èdè ti fi ìrètí àti ìbànújẹ́ hàn lórí ikú rẹ̀, wọ́n sì pè é ní àpẹẹrẹ olóòtítọ́ àti olóṣèlú tó ní ìwà rere. Ìdílé rẹ̀ yóò kéde ọjọ́ ìsìnkú rẹ̀ ní ọjọ́ tó ń bọ̀.
Àwọn àsọyé