Nigeria TV Info
2027: A ń fi ipa ba Goodluck Jonathan láti kọ́ ìfọkànsìn fún ìdìbò Ààrẹ
Ìròyìn tuntun ti fi hàn pé ìpá ń pọ̀ sí i lórí Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àtijọ́, Goodluck Jonathan, láti yí padà kúrò nínú ètò rẹ̀ láti dọ́bálẹ̀ fún ìdìbò ààrẹ ní ọdún 2027. Àwọn orísun nínú ẹgbẹ́ People’s Democratic Party (PDP) àti àwọn olùṣàkóso agbègbè South-South sọ pé àwọn àníyàn nípa ọjọ́-ori rẹ̀, ipa rẹ̀ nínú òṣèlú, àti àfiyèsí pé ìpadà rẹ̀ lè fa àríyànjiyàn agbègbè ló jẹ́ kó yẹ kí ó tún rò ọ̀ràn náà dáadáa.
Àwọn àgbà ẹgbẹ́ PDP ti ráyè sọ fún un pé kí ó má ṣe wọ̀pọ̀ mọ́ ìdìbò, kí ó sì tẹ̀síwájú gẹ́gẹ́ bí àgbà ọ̀mọ̀wé àti olùdarí tó lè ṣàfihàn ìmọ̀ràn fún àwọn olórí tuntun. Díẹ̀ lára àwọn olóṣèlú láti Àríwá náà ti fi ìbànújẹ hàn, wí pé ìpadà rẹ̀ lè dá ìpinnu ìpín àṣẹ sílẹ̀ rú.
Jonathan kò tíì sọ ìpinnu gangan rẹ̀, ṣùgbọ́n àwọn tó sunmọ́ ọ́ sọ pé ó ń bá àwọn olóṣèlú àgbà ṣe ìjíròrò nípa bí ìgbésẹ̀ náà ṣe lè ní ipa. Àmọ́ àwọn agbẹnusọ rẹ̀ sọ pé kò sí ìpá tàbí ìlòkùnlọ́kùn kankan, pé Ààrẹ àtijọ́ náà ń dojú kọ́ ìjọpọ̀ àti àlàáfíà orílẹ̀-èdè.
Àwọn amòye òṣèlú sọ pé ọ̀sẹ̀ díẹ̀ tó ń bọ̀ yìí lè jẹ́ àmúyẹ̀ pàtàkì tó máa fìdí múlẹ̀ bóyá Jonathan máa bá ìfọkànsìn rẹ̀ lọ tàbí yóò tẹ̀síwájú pẹ̀lú ìpinnu tuntun.
Àwọn àsọyé