Nigeria TV Info
Aare Tinubu fagilé ìdáríjì fún Maryam Sanda àti àwọn ẹlẹ́wọ̀n 140 tó ní ẹ̀sùn ńlá
Aare Bola Ahmed Tinubu ti fagilé ìdáríjì tí a fún Maryam Sanda àti àwọn ẹlẹ́wọ̀n 140 míràn tí wọ́n jẹ́ ẹni tó ní ẹ̀sùn ńlá, lẹ́yìn tí a rí i pé àìtọ́ àti ìbàjẹ́ dé lórí bí a ṣe ṣe ìdáríjì náà.
Gẹ́gẹ́ bí ìtẹ̀jáde láti ọ́dọ̀ Ìgbìmọ̀ Ìdájọ́, ìwádìí tó wáyé lórí àwọn ìdáríjì tó wáyé láàrin ọdún 2020 sí 2023 fi hàn pé a fi àwọn orúkọ àwọn tó ní ẹ̀sùn kíkún bí ìpaniyàn, ìfowópamọ́ owó àwọn oníṣẹ́ ìbànújẹ àti ìjọwó owó àgbàra sílẹ̀ nínú àkójọ ìdáríjì láìsí ìmọ̀ràn tó pé láti ọ̀dọ̀ Council of State.
Maryam Sanda, tí wọ́n dá lẹ́bi ikú fún pípaniyàn ọkọ rẹ̀, Bilyaminu Bello, ní ọdún 2020, jẹ́ apá àwọn tí a fi sílẹ̀ lábẹ́ ìjọba tó kọjá láìsí ìlànà tó bófin mu. Fagilé ìdáríjì rẹ̀ túmọ̀ sí pé ìdájọ́ ìkú rẹ̀ ti pada sí agbára, tí yóò sì dúró títí di ìdájọ́ tuntun.
Aare Tinubu sọ pé ìpinnu yìí jẹ́ apá kan nínú àtúnṣe òfin àti ìmúlò ìdájọ́ tó dá lórí ìṣòdodo, láti tún gbẹ́kẹ̀lé àwọn aráàlú nínú eto ìdájọ́ orílẹ̀-èdè padà. Ó pàṣẹ fún Minisita Ìdájọ́ pé kó rí dájú pé gbogbo ẹni tí a dá sílẹ̀ láìtọ́ ni a tún mú padà, tí wọ́n sì yóò tún ṣàtúnṣe sí bí a ṣe ń ṣe ìdáríjì lọ́jọ́ iwájú.
Àwọn agbẹjọ́rò ẹ̀tọ́ ènìyàn àti àwọn onímọ̀ òṣèlú ti fèsì pẹ̀lú ìmọ̀ràn tó yàtọ̀ – díẹ̀ rí ìgbésẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí àfihàn ìṣòtítọ́ àti ìdájọ́ ododo, nígbà tí àwọn míì ń béèrè ìdí òṣèlú tó wà lẹ́yìn rẹ̀.
Àwọn àsọyé