Nigeria TV Info
Àwọn Àfihàn ń Tàn Kákàkí Ní Tànsáníà Lẹ́yìn Ìdìbò Tó Dà Ní Àríyànjiyàn
Àwọn àfihàn ńlá ti bẹ̀rẹ̀ káàkiri orílẹ̀-èdè Tànsáníà lẹ́yìn tí a kéde abajade ìdìbò tí ẹgbẹ́ alatako àti àwọn agbari awùjọ sọ pé ó kún fún àròsọ àti àfọwọ́kọ abajade. Àwọn ìlú bí Dar es Salaam, Arusha àti Dodoma ti di àgbègbè àfihàn bí ẹgbẹẹgbẹ̀rún aráàlú ṣe ṣọ̀ọ́ síta láti kéde ìbànújẹ wọn, tí wọ́n sì ń bẹ̀rẹ̀ fún ìmúlò òtítọ́ àti ìdìbò tuntun.
Ìjọba ti rán àwọn ológun àti ọlọ́pàá káàkiri orílẹ̀-èdè láti dènà ìrìnàjò àti ìjà tí ń dàgbà síi. Àwọn ìròyìn sọ pé ìjà àti ipá ti wáyé, tí àwọn aráàlú kan fara pa àti míì nípa mímú wọn lọ. Àwọn olóṣèlú alatako ń fi ẹ̀sùn kàn ẹgbẹ́ aláṣẹ pé wọ́n dá abajade sílẹ̀, tí wọ́n sì da àwọn olùṣàkóso ìdìbò lẹ́bi àfọwọ́kọ.
Àwọn agbari ẹ̀tọ́ ènìyàn ti ké pe ìjọba láti jẹ́ kí aráàlú ní ààyè láti ṣe àfihàn ní àlàáfíà, kí wọ́n sì bẹ̀rẹ̀ ìjíròrò pẹ̀lú àwọn alatako láti dena ìbànújẹ tó lè dàgbà sí i. Àjọ Àfríkà àti àwọn agbari àgbáyé mìíràn ń tọ́pa ìpo náà pẹ̀lú àníyàn pé orílẹ̀-èdè náà lè wọ̀ inú rudurudu olóṣèlú tí ó pọ̀ sí i.
Àwọn àsọyé