Nigeria TV Info
Samia Hassan Gba Ibuṣẹ Fun Àkókò Kejì Lẹ́yìn Ìdìbò Tó Fúlẹ̀é Nínú Àríyànjiyàn Ní Tanzania
Ààrẹ ilẹ̀ Tanzania, Samia Suluhu Hassan, ti gba ìbúṣẹ gẹ́gẹ́ bí Ààrẹ fún àkókò kejì rẹ̀ lẹ́yìn ìdìbò tó dá lórí àríyànjiyàn àti ẹ̀sùn ìbáwí láti ọ̀dọ̀ àwọn olóṣèlú alatako. Àyẹyẹ ìbúṣẹ náà waye ní Dodoma, níwájú àwọn adarí orílẹ̀-èdè àdúgbò, àwọn amọ̀ràn ìjọba àti àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Chama Cha Mapinduzi (CCM).
Àwọn alatako kọ́ ìbò náà pé òótọ́, wọ́n sì sọ pé a ṣe ìtẹ̀síwájú ìbò, ìbànújẹ àwọn olùdìbò, àti ìdìpọ̀ ìwọlé sí ibùdó ìdìbò ní àwọn agbègbè pàtàkì. Àwọn olùtọ́pa ìdìbò láti òkè òkun tún sọ pé a kò rí ìfihàn àfarawà tó pé, ṣùgbọ́n ìjọba Tanzania sọ pé ìdìbò náà jẹ́ òtítọ́ àti òdodo.
Ní ọ̀rọ̀ ìbúṣẹ rẹ̀, Ààrẹ Hassan ṣe ìlérí láti darapọ̀ orílẹ̀-èdè pọ̀, mú àtúnṣe wọ́lé, àti tún ìṣèlú ṣe ní ìtànkálẹ̀ àjọṣe. Ó tún sọ pé yóò tẹ̀síwájú nínú ẹ̀kọ́, àgbékalẹ̀ amáyédẹrùn, àti ogun lòdì sí ìbàjẹ́.
Àwọn amòfin sọ pé àkókò kejì yìí yóò jẹ́ àdánwò fún Hassan nípa bí yóò ṣe dá àfọ̀mọ́ àti ìmúlò ìṣètò àtúnṣe pọ̀ mọ́ ìfẹ́ àwọn olóṣèlú tó wà nínú CCM, nígbà tí àwọn ara Tanzania ń béèrè fún ìdàgbàsókè ìjọba àwùjọ àti àgbékalẹ̀ àjọṣepọ̀ òmìnira.
Àwọn àsọyé