Nigeria TV Info
Amẹrika fẹ́ dá àwọn tó ń ṣe ìpẹ̀yà ẹ̀sìn lẹ́jọ́, Ṣáínà sì fìdí múlẹ̀ pé ó ń ṣe àfọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú ìjọba Tinubu
Ìjọba Amẹrika ti kede ètò láti dá àwọn ènìyàn tàbí ẹgbẹ́ tí ń dá àwùjọ ru lórí ẹ̀sìn lẹ́jọ́ ní gbogbo agbègbè ayé. Alákóso kan ní Washington sọ pé ìwádìí ń lọ lọwọ̀ lórí àwọn ìjọba àti ẹgbẹ́ tí ó ní ọwọ́ nínú ìkànsí tàbí ìrànwọ́ sí ìpẹ̀yà ẹ̀sìn, tí ó lè yọrí sí ìjọba àgbáyé tó máa gbé wọn lẹ́jọ́.
Ní ìbámu pẹ̀lú èyí, Ṣáínà ti sọ pé ó dúró lẹ́gbẹ̀ẹ́ ìjọba Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu, tí ó sì ṣèlérí láti mú ìbáṣepọ̀ tó wà láàárín orílẹ̀-èdè méjèèjì lágbára sí i nípa ìdàgbàsókè ọ̀nà, ìṣòwò àti ààbò.
Ìpinnu Ṣáínà yìí wá lẹ́yìn ìfàrọ̀wánilẹ́nuwò tó wà láàárín Amẹrika àti Nàìjíríà lẹ́yìn ìkìlọ̀ Ààrẹ Donald Trump lórí ìjọṣepọ̀ ẹ̀sìn ní orílẹ̀-èdè náà. Àwọn amòye sọ pé ìfaramọ́ Ṣáínà fi hàn pé ìbáṣepọ̀ tuntun ń dágbà láàárín Nàìjíríà àti Ṣáínà ní àkókò tí ìṣèlú àgbáyé ń yí padà.
Minisita Ìbáṣepọ̀ Òde Nàìjíríà tún dupẹ́ lọ́wọ́ Ṣáínà, ó sì pè é ní ìgbésẹ̀ tó ń mú ìbáṣepọ̀ orílẹ̀-èdè méjèèjì pọ̀ sí i, tí ó tún fi kún pé Nàìjíríà yóò máa bá gbogbo orílẹ̀-èdè ṣíṣé pẹ̀lú ìbáṣepọ̀ tó dá lórí àǹfààní orílẹ̀-èdè náà.
Àwọn àsọyé