Nigeria TV Info
Ìjà Wike àti Ọmọ-ogun Omi: Àwọn Jẹ́néràńì Tó Ti Fẹyìntì Bínú Bí Ìjọba Àpapọ̀ Ṣe Pàṣẹ Fún Ìwádìí
Ìjọba àpapọ̀ ti paṣẹ kí a ṣe ìwádìí pátápátá nípa ìjà tó wáyé láàárín Minisita àgbègbè olú ìlú orílẹ̀-èdè (FCT), Nyesom Wike, àti Ọmọ-ogun Omi kan, Lieutenant A.M. Yerima, nípa ilẹ̀ kan tó wà ní àríwá Abuja.
Fídíò ìjà náà tó gbajúmọ̀ lórí ayélujára fi hàn bí Minisita Wike àti ọmọ-ogun náà ṣe ń bá ara wọn ja ní kíkàn, ohun tó mú kí àwọn aráàlú bẹ̀rẹ̀ sí í fèsì púpọ̀.
Àwọn Jẹ́néràńì tó ti fẹyìntì àti àwọn amòye ológun ti fi ibínú hàn, wọ́n ní ìṣẹ̀lẹ̀ náà lè dá àjọṣepọ̀ tó wà láàárín àṣẹ ìjọba àwùjọ àti àwọn ológun rú. Wọ́n bẹ̀ ìjọba pé kí ó dá ìbáṣepọ̀ àti ìtẹríba sílẹ̀ nípa bí wọ́n ṣe ń yanju irú àríyànjiyàn bẹ́ẹ̀.
Ọkan lára àwọn Jẹ́néràńì tó bá àwọn oníròyìn sọ̀rọ̀ ní ìpamọ́ sọ pé: “Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí ń fi hàn pé ìbáṣepọ̀ láàárín àṣẹ olóṣèlú àti ti ológun ń wó lulẹ̀ díẹ̀díẹ̀. A gbọ́dọ̀ ṣọ́ra kí kò yọrí sí ìṣòro tó le ni ọjọ́ iwájú.”
Ní báyìí, Ministry of Defence ti jẹ́ kó ye wa pé Chief of Defence Staff, Gen. Christopher Musa, ti pàṣẹ fún ìwádìí inú ilé, nígbà tí Ministry of FCT náà sọ pé wọ́n máa fúnni ní ìfọkànsìn gbogbo.
Àwọn aráàlú sì ti pín sí ẹgbẹ̀ méjì – díẹ̀ ń gbé Wike ga fún ìpinnu rẹ̀ láti dáwọ̀lé àwọn tó ń gba ilẹ̀ lọ́wọ́ ìjọba láìfúnni, nígbà tí àwọn míì ń pè é ní onírúurú àti alágbára ju. Àwọn amòfin àti onímọ̀ ìjọba sọ pé abajade ìwádìí yìí lè ní ipa púpọ̀ lórí bí ìbáṣepọ̀ olóṣèlú àti ológun ṣe máa rí ní ọjọ́ iwájú.
Àwọn àsọyé