Nigeria TV Info
Olùṣọ́ọ̀pà FCT kọ ìròyìn ìpàniláṣọ̀ọ̀ọ̀ sori Ọmọ-ogun Omi, Yerima
Ọ́pá Olùṣọ́ọ̀pà ní Àgbègbè Ìlú-Ìbùdó Orílẹ̀-Èdè (FCT) ti ṣàfihàn pé kò sí ìgbọràn tàbí ìjábọ̀ kankan nípa ìpàniláṣọ̀ọ̀ọ̀ tàbí ìforígbárí ọ̀tá sí Laftena Ahmed Yerima, ọmọ ogun omi ilẹ̀ Nàìjíríà, gẹ́gẹ́ bí a ti ń ta ká kiri lórí ọ̀pọ̀ ẹ̀rọ ayélujára.
Agbẹnusọ̀ fún ọ́pá olùṣọ́ọ̀pà, SP Josephine Adeh, sọ pé ìtàn tí a ń pín lórí ayélujára kò ní ìtẹ́sí, kò sì ní ìkànjú kankan láti inú ọ́pá olùṣọ́ọ̀pà ní FCT. Ó kéde pé àwọn ènìyàn gbọ́dọ̀ dáwọ́ ìtanpẹ̀lẹ́ tí ó lè dá àwọn aráàlú lóró dúró.
Gẹ́gẹ́ bí ìtúmọ̀ ọ́pá olùṣọ́ọ̀pà, ohun tó ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ kẹrìnlá oṣù kọkànlá, ni pé àwọn olùṣọ́ọ̀pà ṣọ́ọ̀sìn nípasẹ̀ sintiri dá ọkọ̀ tó ní fiimu dúdú lé e lórúkọ, tí orúkọ òkò náà sì ṣòro láti ka, dúró. Ṣùgbọ́n direbà náà kọ láti sọ ẹni tó jẹ̀. Nígbà tó yá, àwọn ọmọ ogun omi mẹ́ta ló mọ̀ pé ẹni tó wà nínú ọkọ̀ ni Laftenà Yerima, wọ́n sì jẹ́ kí ó bọ̀ lọ́nà àìlera.
Ó dà bíi pé àwọn kan ń gbìyànjú láti burúkú sí ìṣẹ̀lẹ̀ kékeré yìí, pàápàá jùlọ nígbà tí a bá rántí ìjà tí ṣẹlẹ̀ láàárín Yerima àti Minisita FCT, Nyesom Wike, lórí ọ̀ràn ilẹ̀ ní Abuja ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá — tí ó sì jẹ́ pé gbogbo orílẹ̀-èdè ní etí sí i.
Ọ́pá olùṣọ́ọ̀pà FCT sọ pé wọ́n máa bá a lọ láti dáàbò bo ayé àti ohun-ini àwọn aráàlú, wọ́n sì kéde pé kí gbogbo ènìyàn mọ̀ pé kí í ṣe gbogbo ìròyìn lórí ayélujára ni a gbọ́ gbọ́ — kí wọ́n sì máa fi ohun tí wọ́n bá fura sí ṣe ìròyìn lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ sí àwọn agbofinro.
Àwọn àsọyé