Nigeria TV Info
Ìbànújẹ Ní Papiri Nípa Gíga — Ọ̀pọ̀ Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ àti Ọ̀mọ́ṣẹ́ Makaranta Ṣòfò Nígbà Ìkógun Ní Ilé-Ẹ̀kọ́ Katólíìkì Ní Neja
Àwọn olùkógun ti fọ́ sí St. Mary’s School, Papiri ní Agwara LGA, Ìpínlẹ̀ Neja, ní òru, wọ́n sì gba ọ̀pọ̀ akẹ́kọ̀ọ́ àti àwọn ọmọṣẹ́ tí kò tíì ṣeé mọ iye wọn.
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Neja sọ pé wọ́n ń ṣàyẹ̀wò ìdíyelé ẹni tí wọ́n ṣòfò, tí àwọn ẹ̀ṣọ́ àbò sì ti bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ àwárí ní agbègbè yẹn.
Ìjọba tún ṣàlàyé pé ilé-ẹ̀kọ́ náà tún bẹ̀rẹ̀ ẹ̀kọ́ láì kó ìfẹ̀ṣẹ̀mulẹ̀ lọ́wọ́ ìjọba, bí wọ́n tilẹ̀ ti ní ìkìlọ̀ nípa ewu ìkọ̀lù sí ilé-ẹ̀kọ́ alákọ́ọ́bẹ̀rẹ̀ ní agbègbè náà.
Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí wáyé lẹ́yìn tí wọ́n tún ṣàgbékalẹ̀ ìpànìyàn ìgbèkùn 25 ní Jìhà Kebbi ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá, ohun tó ti mú kí ìbànújẹ pọ̀ sí i ní orílẹ̀-èdè náà.
Gbọngan ìjọ Katólíìkì ń ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú ìjọba àti olùdarí àdúgbò láti rí i pé wọ́n gba àwọn tí wọ́n ṣòfò padà ní àìlera.
Àwọn amòfin ààbò sọ pé ìkọ̀lù kàn yìí fihan ìbànújẹ ààbò tí àwọn ilé-ẹ̀kọ́ ní Àríwá àti Àárín Gbùngbùn Nigeria ń dojukọ lónìí.
Àwọn àsọyé