Bí a Ṣe Dárúdárú Mi, Tí a Ṣe Èké Sí Mi Lẹ́yìn Ọdún 16 Tí N kò ní ọmọ – Obìnrin Anambra Sọ Ìtàn Rẹ

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Bí a Ṣe Dárúdárú Mi, Tí a Ṣe Èké Sí Mi Lẹ́yìn Ọdún 16 Tí N kò ní ọmọ – Obìnrin Anambra Sọ Ìtàn Rẹ

Obìnrin kan láti ìpínlẹ̀ Anambra, Mrs. Chidinma Okeke, ti sọ ìrírí rẹ nípa bí ó ti ń jìyà fún ọdún mẹ́rìnlá [16] láti ní ọmọ, tí àwọn ènìyàn sì ti máa rẹ́rìn-ín, ṣe èké sí i, àti bí àwọn ọ̀rẹ́ rẹ̀ kan ṣe tan-an jẹ́.

Ó sọ ìtàn rẹ nígbà ìjọsìn kan ní Awka, pé àwọn ọdún tó fi ń retí ọmọ kún fún ìbànújẹ àti ìtànjẹ ní ọwọ́ àwọn tí ó gbẹ́kẹ̀lé, pẹ̀lú àwọn ará ilé ọkọ rẹ àti àwọn ọ̀rẹ́.

“Wọ́n máa rẹ́rìn-ín mí ní gbogbo ọjọ́” — Chidinma

Ó sọ pé ìṣòro náà bẹ̀rẹ̀ lẹ́yìn ọdún méjì tí wọ́n ti ní ìgbéyàwó, nígbà tí àwọn ará ọkọ rẹ àti àwọn olùdílé mọ́ọ̀mọ̀ ń fi òye àìní ọmọ rẹ hàn. Bí wọ́n ṣe ṣàyẹwo ilera rẹ àti ọkọ rẹ, gbogbo wọn dara, ṣùgbọ́n ìtànjẹ kò dáwọ́ duro.

Ó tún sọ pé ọ̀rẹ́ kan tó gbẹ́kẹ̀lé rẹ fúnra rẹ ṣe èké sí i, nípasẹ̀ fífi ọkọ rẹ ní ìmúṣẹ láti níyàwó mìíràn.

“Àwọn ènìyàn rẹ́rìn-ín mí. Wọ́n sọ pé mi ò tọ́ láti jẹ́ aya. Ọ̀rẹ́ mi sì ṣe èké sí mi pé kí ọkọ mi lọ níyàwó míì. Mo máa sunkún ní gbogbo alẹ́,” lẹ́nu ọ̀rọ̀ rẹ.

Ìdárayá lẹ́yìn ọdún 16

Mrs. Okeke ṣàlàyé pé lẹ́yìn ọpọlọpọ ìṣètò ìlera tó kùnà, ó loyún láìmọ̀ ṣáájú ọdún yìí, ó sì bí tagwaye ní oṣù tó kọja. Ó dúpẹ́ lọwọ ọkọ rẹ fún ìfarapamọ́ àti ìtẹ́síwájú rẹ, tí ó fi hàn pé ìtàn wọn lè fún àwọn obìnrin mìíràn ní ìmísí.

Ọkọ rẹ, Mr. Chukwudi Okeke, sọ pé bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ẹbí àti ọ̀rẹ́ ń fi ìpọnjú kàn án láti ní aya míì, kò rò pé ó yẹ kí ó fi aya rẹ sílẹ̀.

Ìtàn náà ti tan káàkiri àwọn ìkànnì àwùjọ, tí àwọn ènìyàn sì ti fi ìyìn hàn fún ìfarapa àti ìgboyà àwọn tọkọtaya náà.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.