Ìṣòro Aàbò: Tinubu àti Macron bá ara wọn sọ̀rọ̀ nígbà tí àwọn amòye àwákùsà US dé Nígeríà Ìpo aàbò ní Nígeríà ti wọ ìpele tuntun

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Ìṣòro Aàbò: Tinubu àti Macron bá ara wọn sọ̀rọ̀ nígbà tí àwọn amòye àwákùsà US dé Nígeríà

Ìpo aàbò ní Nígeríà ti wọ ìpele tuntun nígbà tí Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ṣe ipade pàtàkì pẹ̀lú Ààrẹ Faranse, Emmanuel Macron, nípa bí wọ́n ṣe lè mú àjọṣe pọ̀ ní ogun àgbẹ̀yínwò, pínpín ìmọ̀ ẹ̀sìn òjòjò àti ohun èlò ológun láti koju ìbànújẹ tí ń gòkè síi ní agbègbè Sahel.

Lákọ̀ọ́kọ́ ipade yìí, wọ́n kàn lé e lórí àṣàrò bí Faranse ṣe lè ràn Nígeríà lọ́wọ́ pẹ̀lú ẹ̀rọ ìmò–ìjìnlẹ̀, àbójútó òkè-òkun, àti agbára ogun tí yóò yẹ̀ kí orílẹ̀-èdè náà fi koju ìdààmú tó ń túbọ̀ lágbára ní Àríwá.

Ní ìrìnàjò kan náà, ẹgbẹ́ amòye àwákùsà láti Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà dé Abuja láti ṣe ayẹwo ipo aàbò orílẹ̀-èdè náà. Ẹgbẹ́ yìí ni àwọn olùṣàkóso ààbò, amòye ìkànìyàn, àti aṣojú ológun tó ní láti bẹ̀rẹ̀ sí í ṣàbẹ̀wò sí ọ̀pọ̀ ibi ológun pátápátá.

Àwọn orísun láti inú ìjọba sọ pé Amẹ́ríkà lè ṣe àtúnṣe sí àjọṣe aàbò tuntun pẹ̀lú Nígeríà, tí yóò ní ètò amójútó afẹ́fẹ́, ohun èlò ìdènà bọ́ọ̀mù, àti ọ̀pọ̀ àkọ́kọ́kọ́ àkànṣe fún àwọn ologun amọ̀dájú.

Gẹ́gẹ́ bí ìdalẹ́kọ̀ọ́ ti ń pọ̀ si ní Àríwá, àjọṣe ilẹ̀ Faranse àti Amẹ́ríkà pẹ̀lú Nígeríà ló fa ìrètí pé a lè tún ọ̀nà aabo ṣe ní ọdún tó ń bọ̀.



Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.