Nigeria TV Info
Rírìn Pẹ̀lú Ìṣọ́ra Nínú Ìyípadà Aibíkanjú ti Òfin Owó-ori
Àríyànjiyàn ńlá ti bẹ̀rẹ̀ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà lórí ìyípadà tí a sọ pé a ṣe sí àwọn òfin owó-ori láìsí ìbánisọ̀rọ̀ tó pé. Ọ̀pọ̀ amòye àti alágbàṣe sọ pé ìyípadà bẹ́ẹ̀ lè dá ìgbàgbọ́ àwọn olùdókòwò rú, kó sì tún wu àwọn aráàlú lọ́rùn. Ìjọba sọ pé àtúnṣe owó-ori jẹ́ dandan láti mú owó-wọlé pọ̀ sí i àti láti ṣe ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè. Ṣùgbọ́n, àwọn onímọ̀-ọrọ ajé ń kéde pé a nílò ìmúlòlùfẹ́, àlàyé kedere àti ìmúṣe díẹ̀díẹ̀ kí ìlànà tuntun má bà a jẹ́ ìgbàgbọ́ aráàlú.
Àwọn àsọyé