Nigeria TV Info
Ògá Ogun Òkun Nàìjíríà ń Ṣíṣe Agbára Lórí Ṣíṣe Ọkọ Ogun Líló Ní Ilé
Ògá Ogun Òkun Nàìjíríà ti ń mú agbára pọ si láti ṣe agbára àwọn ọkọ ogun ní orílẹ̀-èdè, láti lé eèpo ológun jùlọ lọ́wọ́ òkèèrè. Ìlànà yìí ní ìtúnṣe àwọn ilé iṣẹ́ ọkọ, ikẹ́kọ̀ọ́ àwọn ẹnjiníà tó wà nílé, àti ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ilé-iṣẹ́ ológun inú orílẹ̀-èdè. Wọ́n sọ pé èyí máa dín àìní ọkọ òkèèrè kù, ṣẹ̀dá iṣẹ́, kí wọ́n sì lè ṣètò àtúnṣe àti fífi ọkọ ogun sílè ní àkókò tó tọ́. Ògá Ogun tún fẹ́ dá imọ̀ ẹrọ tuntun sílẹ̀ nínú ọkọ ogun ilẹ̀ wa láti dojú kọ́ ọdẹ̀, ìtajà àjẹsara, àti ìhalẹ̀ ní Gọlfù Guíníà.
Àwọn àsọyé