Ìforígbárí Dà Lọ́jà Onitsha Nítorí Àṣẹ Soludo Láti Tí Ibi Ọjà Pa Fún Ọ̀sẹ̀ Kan

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
NIGERIA TV INFO – ÌRÒYÌN PÀJÁWÌRÌ
Ìfarahàn Ìbànújẹ̀ Ní Ọjà Ńlá Onitsha Lórí Ìpàdé Ọjà Tí Ìjọba Ti Pa
Ìfarahàn ìbànújẹ̀ pọ̀ sí i ní Ọjà Ńlá Onitsha ní Ìpínlẹ̀ Anambra ní ọjọ́ Ìṣẹ́gun, bí àwọn oníṣòwò àti ará ìlú ṣe bẹ̀rẹ̀ ìfarahàn lòdì sí ìpinnu ìjọba ìpínlẹ̀ láti ti ọjà náà pa fún ọ̀sẹ̀ kan torí àìgbọràn sí àṣẹ “jókòó nílé”.
Ìfarahàn náà tẹ̀lé àṣẹ Gómìnà Chukwuma Soludo láti pa ilé iṣẹ́ ọjà tó gbajúgbajà yìí, lẹ́yìn tí àwọn alákóso sọ pé àwọn oníṣòwò kọ́ láti tẹ̀lé ìlànà tí a fi fẹ́ dá ìmúlò “jókòó nílé” dúró ní agbègbè náà. Ní kutukutu owurọ̀ ọjọ́ Ìṣẹ́gun, àwọn ọmọ ogun ààbò dé sí ọjà náà, wọ́n sì ti gbogbo ẹnu-ọ̀nà rẹ̀ pa, èyí tó dá gbogbo ìṣòwò dúró.
Láìka ìfarahàn ààbò tó pọ̀, àwọn oníṣòwò tó bínú àti àwọn alátìlẹ́yìn wọn kó jọ ní àyíká ọjà láti fi ìbànújẹ̀ wọn hàn lórí ìpipade náà. Àwọn ẹlẹ́rìí sọ pé wọ́n gbọ́ ìró ìbọn ní agbègbè náà, ohun tí ó mú ìbẹ̀rù àti ìfarapa ọkàn pọ̀ sí i, bí kò tilẹ̀ tú káàkiri lẹ́sẹ̀kẹsẹ.
A rí àwọn alátakò náà ń kọ orin ìṣọ̀kan, wọ́n sì ń fi ìtìlẹ́yìn hàn fún olórí IPOB tí wọ́n fi sí ìmúlẹ̀, Nnamdi Kanu. A gbọ́ ìkéde “Mímọ́, Mímọ́, Mímọ́” àti “Nnamdi Kanu jẹ́ olùgbàlà mìíràn” ní apá kan ti agbègbè náà.
Títí di àkókò tí a fi ròyìn yìí, kò sí ìròyìn tó dájú nípa ìfarapa tàbí ikú, nígbà tí àwọn agbofinro ṣi ń tọ́jú ipo náà kí ìṣòro má bà a lágbára sí i. Àwọn alákóso kò tíì fi ìtẹ̀jáde míì hàn lórí ìfarahàn náà.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.