Nigeria TV Info
Òfin Ìdìbò: Akpabio Pe Ipàdé Pajawiri, Àwọn Nàìjíríà Olókìkí Kò Fẹ́, NLC Kìlọ̀
Aàrẹ Ilé-ìgbìmọ̀ aṣòfin orílẹ̀-èdè, Godswill Akpabio, ti pe ipàdé pajawiri láti jíròrò àtúnṣe sí Òfin Ìdìbò tó ti ń fa àríyànjiyàn káàkiri orílẹ̀-èdè. Ìgbésẹ̀ yìí wáyé nígbà tí ọ̀pọ̀ Nàìjíríà olókìkí, àwọn agbẹjọ́rò àti ẹgbẹ́ alágbára aráàlú ń tako àkókò àti ìlànà tí a fi ń gbìmọ̀ yìí.
Àwọn orísun Ilé-ìgbìmọ̀ aṣòfin sọ pé ipàdé pajawiri yóò dojukọ àwọn apakan pàtàkì bí àkókò yíyan olùdíje, lílo ẹ̀rọ ìmọ̀-ẹrọ nínú ìdìbò, àti agbára INEC. Àwọn tó ń ṣe àtakò sọ pé a ń yara ju, tí kò sì sí ìbánisọ̀rọ̀ pẹ̀lú gbogbo alábàáṣiṣẹ́.
Ẹgbẹ́ Kọ́ńgréèsì Ọmọṣẹ́ Nàìjíríà (NLC) ti kìlọ̀ gidigidi, ń bẹ̀rẹ̀ pé kí àwọn aṣòfin dá ìyára dúró, kí wọ́n sì fetí sí ohùn aráàlú. Wọ́n sọ pé gbogbo ìgbésẹ̀ tó lè bà a jẹ́ fún ìjọba tiwántíwá lè fa ìfarahàn jakejado orílẹ̀-èdè.
Àwọn àsọyé