Nigeria TV Info
Ìdìbò FCT: Alákóso INEC Amupitan Fọwọ́sowọpọ Látàrí Ààbò Ìdìbò
Alákóso Ẹgbẹ́ Àyẹ̀wò Ìdìbò Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (INEC) ní Federal Capital Territory (FCT), Amupitan, ti dá àwọn olùdìbò lójú pé ìdìbò yìí yóò wáyé ní ààbò àti ní ìdájọ́ òdodo. Ó sọ pé a ti darapọ̀ mọ́ àwọn ọlọ́pàá àti àwọn agbofinró míì láti rí i pé ìdìbò wáyé láìsí ìṣòro. Ó gbà wí pé kí àwọn olùgbé FCT kópa lọ́pọ̀ nínú ìdìbò, kí wọ́n sì tẹ̀lé gbogbo ìlànà ààbò. Amupitan tún ṣàlàyé pé INEC yóò ṣe àtòjọ ìpinnu ìdìbò ní ìdájọ́ òdodo àti ìfihàn ìmúlò àyẹ̀wò tó ṣíṣé.
Àwọn àsọyé