Ìtàn Àgbàyanu: Ààrẹ Nàìjíríà Ṣe Ìbẹ̀wò Ìpínlẹ̀ sí Lọndọnu Lẹ́yìn Ọdún 40

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Ìtàn Àgbàyanu: Ààrẹ Nàìjíríà Ṣe Ìbẹ̀wò Ìpínlẹ̀ sí Lọndọnu Lẹ́yìn Ọdún 40

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Bola Ahmed Tinubu, ti ṣe ìbẹ̀wò ìpínlẹ̀ pàtàkì sí ìlú London ní orílẹ̀-èdè United Kingdom. Èyí ni ìgbà àkọ́kọ́ ní ju ọdún mẹ́rìnlá-dín-lọ́gọ́rin (40) lọ tí ààrẹ Nàìjíríà kan ti ṣe irú ìbẹ̀wò bẹ́ẹ̀.

Ìbẹ̀wò yìí ni a retí pé yóò mú kí ìbáṣepọ̀ tó wà láàárín Nàìjíríà àti UK lágbára sí i, pàápàá jùlọ nípa ọjà, ìdókòwò, àti ààbò. Ààrẹ Tinubu yóò pàdé pẹ̀lú Prime Minister UK, Keir Starmer, àti àwọn olóṣèlú àti àwọn olóṣòwò míì.

Àwọn amòye sọ pé ìrìnàjò yìí fi hàn pé Nàìjíríà ń gbìmọ̀ láti túbọ̀ jẹ́ kó lágbára lórí pẹpẹ àgbáyé, kí o sì fa àwọn olùdókòwò wá sí orílẹ̀-èdè náà.

A tún retí ìfọwọ́sowọpọ̀ tó pọ̀ sí i nínú ẹ̀kọ́, ìmọ̀ ẹ̀rọ, àti ìṣòro ayípadà oju-ọjọ́ láàárín àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.