Nigeria TV Info
Ìfẹ̀sùn pé ìrìbọmi Adelabu fa ìjàmbá nínú ìjọba Tinubu
A gbọ́ pé Minísítà Fútù, Adebayo Adelabu, fi ìpè ìrìbọmi rẹ̀ sílẹ̀ ní ọ̀nà tí a sọ pé kò gba àfọwọ́si pátápátá láti ọ̀dọ̀ Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu, èyí sì ti fa ìjíròrò nínú ìjọba.
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn láti Abuja, ìdí ìrìbọmi náà lè ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àìfohùnṣọ̀kan lórí àtúnṣe ẹ̀ka iná mánàmáná, pàápàá jù lọ owó iná, àti bí a ṣe ń ṣàkóso àtúnṣe náà.
Síbẹ̀, Fadà Ààrẹ kò tíì jẹ́rìí ìròyìn yìí ní kedere, nígbà tí àwọn kan sọ pé ìgbìmọ̀ wà láti dá Adelabu lójú kí ó yí ìpinnu rẹ̀ padà nítorí pàtàkì iṣẹ́ náà.
Àwọn amòye ìṣèlú sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ yìí lè fi hàn pé ìyàtọ̀ ìrònú wà nínú ìgbìmọ̀ minisita lórí bí a ṣe ń ṣe àtúnṣe ọrọ̀ ajé.
Títí di asiko yìí, a ń dúró de ìtẹ̀jáde ìjọba tàbí ti minísítà fún ìmúrasílẹ̀ gidi.
Àwọn àsọyé