Bianca Odumegwu-Ojukwu Dí Minista Ọ̀rọ̀ Òkè Òkun, A Kó Saidu Mohammed Kúrò Ní NMDPRA

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info

Bianca Odumegwu-Ojukwu Dí Minista Ọ̀rọ̀ Òkè Òkun, A Kó Saidu Mohammed Kúrò Ní NMDPRA

Ìjọba àpapọ̀ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti kéde àwọn ìyípadà pàtàkì nínú ìṣètò ìjọba, níbi tí a ti yàn Bianca Odumegwu-Ojukwu gẹ́gẹ́ bí Minista Ọ̀rọ̀ Òkè Òkun tuntun.

Ìyàn rẹ̀ fi hàn pé ìjọba fẹ́ láti mú ìbáṣepọ̀ Nàìjíríà pẹ̀lú orílẹ̀-èdè òkè òkun lágbára sí i, kí ìpinnu ìlànà òkè òkun tún gba àtúnṣe tuntun.

Ní apá kejì, a ti yọ Saidu Mohammed kúrò nípò Alákóso Gbogbogbò ti Nigerian Midstream and Downstream Petroleum Regulatory Authority (NMDPRA), ilé-ìṣẹ́ tó ń ṣàkóso epo rọ́bà àti gaasi ní Nàìjíríà.

Ìjọba kò tíì sọ ìdí gangan tí wọ́n fi yọ ọ́, ṣùgbọ́n a gbọ́ pé ó jẹ́ apá nínú àtúnṣe tí wọ́n ń ṣe láti mú iṣẹ́ ìjọba rọrùn àti láti jẹ́ kí ìmúlò iṣẹ́ dára sí i.

A ń retí ìkéde ẹni tó máa rọ́pò rẹ̀ láìpẹ́.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.