Nigeria TV Info
Ijadelọ Obi ati Kwankwaso Mú Ìdàrúdàpọ̀ Bá ADC, Àwọn Aṣòfin 18 Darapọ̀ mọ́ NDC
Ìṣèlú ilẹ̀ Nàìjíríà tún gba ìyípadà tuntun lẹ́yìn tí àwọn olóṣèlú olókìkí, Peter Obi àti Rabiu Musa Kwankwaso, fi ẹgbẹ́ African Democratic Congress (ADC) sílẹ̀ kí wọ́n darapọ̀ mọ́ National Democratic Congress (NDC).
Lẹ́yìn ìjadelọ wọn, àwọn ọmọ ilé aṣòfin mẹ́tàdínlógún àti sénétọ̀ kan tún fi ADC sílẹ̀, wọ́n sì darapọ̀ mọ́ NDC àti APC. Wọ́n sọ pé ìjàmbá inú ẹgbẹ́, àìsí ìṣọ̀kan àti ìṣòro adarí ló fa ìpinnu náà.
Àwọn amòye òṣèlú sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ yìí lè dín agbára ADC kù gidigidi ṣáájú ìdìbò ọdún 2027. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ bẹ́ẹ̀, agbẹnusọ ADC, Bolaji Abdullahi, sọ pé ẹgbẹ́ náà ṣì dúró ṣinṣin, ó sì ní àwọn tó fi ẹgbẹ́ náà sílẹ̀ jẹ́ ẹni tó ń tẹ̀lé olóṣèlú kọọkan ju ète ẹgbẹ́ lọ.
Ní ọwọ́ kejì, àwọn olórí NDC gba Obi àti Kwankwaso wọlé pẹ̀lú ayọ̀, wọ́n sì sọ pé wíwọlé wọn yóò mú agbára àti olókìkí pọ̀ sí i fún ẹgbẹ́ náà káàkiri orílẹ̀-èdè.
Àwọn àsọyé