Ọjọ́ Ìtẹ̀jáde: May 22, 2026
Látọwọ́: Nigeria TV Info
Ìjọba Amẹrika ti fi ìjìyà kan oṣiṣẹ́ ọlọ́pàá gíga kan ní Tanzania nítorí ẹ̀sùn ìyà àti ìfipábánilòpọ̀ sí àwọn olùjàkadì ẹ̀tọ́ ọmọnìyàn ní Ìlà Oòrùn Afirika. Ìgbésẹ̀ náà jẹ́ apá kan nínú ìsapá Amẹrika láti mú àwọn ẹni tí wọ́n fi ẹ̀sùn ìfarapa ẹ̀tọ́ ọmọnìyàn kàn jìyà.
A sọ pé orúkọ oṣiṣẹ́ náà ni Faustine Jackson Mafwele, ẹni tí ó jẹ́ oṣiṣẹ́ agba ní ọlọ́pàá Tanzania. Akọ̀wé Ìbáṣepọ̀ Òkèèrè Amẹrika, Marco Rubio, sọ pé ìgbésẹ̀ náà dá lórí ohun tí wọ́n pè ní “àlàyé tó dájú” nípa ìfarapa ẹ̀tọ́ ọmọnìyàn. Ìjìyà náà tún ní dídènà rẹ̀ láti wọ ilẹ̀ Amẹrika.
Gẹ́gẹ́ bí Ẹka Ìbáṣepọ̀ Òkèèrè Amẹrika ṣe sọ, ẹ̀sùn náà ní í ṣe pẹ̀lú ìmú àti ìfarapa Boniface Mwangi láti Kenya àti Agather Atuhaire láti Uganda. Wọ́n lọ sí Dar es Salaam láti tọ́jú ẹjọ́ olóṣèlú alatako kan, Tundu Lissu.
Àwọn ìròyìn sọ pé àwọn méjèèjì fi ẹ̀sùn ìyà àti ìfipábánilòpọ̀ kàn àwọn aláṣẹ Tanzania nígbà tí wọ́n wà ní àhámọ́. Ṣùgbọ́n àwọn aláṣẹ Tanzania ti tako díẹ̀ lára àwọn ẹ̀sùn náà.
Àwọn àsọyé