Nigeria TV Info
Umahi Paṣẹ Kí Wọ́n Ṣí Ọ̀nà Abuja–Kaduna–Kano Fún Ìrìnàjò Sallah
Minisita fún Ọ̀nà àti Ìṣẹ́, David Umahi, ti paṣẹ kí wọ́n ṣí ọ̀nà gíga Abuja–Kaduna–Kano kí ìrìnàjò àwọn arìnrìnàjò lè rọrùn ní àsìkò ayẹyẹ Sallah tó ń bọ̀.
Gẹ́gẹ́ bí ìtọnisọna náà, a rọ àwọn ilé iṣẹ́ tó ń tún ọ̀nà náà ṣe kí wọ́n dín iṣẹ́ tí yóò di ìrìnàjò mọ́kànlá ku, kí wọ́n sì jẹ́ kí o kere tán, ọ̀nà kan máa wà fún ọkọ láti rìn níbi tí wọ́n ti ń ṣiṣẹ́. A tún rán àwọn ológun àti àwọn amọ̀ràn ìrìnàjò ọ̀nà síbẹ̀ láti ṣàkóso ìrìnàjò.
Ọ̀nà Abuja–Kaduna–Kano jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀nà pàtàkì jù lọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, tó ń so Abuja pọ̀ mọ́ ìpínlẹ̀ Kaduna àti Kano, pàápàá jù lọ ní àsìkò ayẹyẹ.
Umahi sọ pé ìjọba ń ṣiṣẹ́ láti mú kí ìrìnàjò rọrùn àti ààbò pọ̀ sí i ní gbogbo ọ̀nà gíga ní àsìkò ìdíwọ́ ìrìnàjò bí Sallah Sallah.
Àwọn àsọyé