Nigeria TV Info
Ijọba apapọ ilẹ̀ Nàìjíríà ti fi inú bàjẹ́ àti ìtùnú ránṣẹ́ sí àwọn ìjọba àti ará orílẹ̀-èdè Cuba, Haiti àti Jamaica lẹ́yìn ìbàjẹ́ tí ìjàm̀bá Hurricane Melissa ṣe ní agbègbè Caribbean.
Ní ìtẹ̀jáde tí agbẹnusọ fún Ministry of Foreign Affairs, Kimiebi Ebienfa, ṣe ní ọjọ́ Àìkú, ó sọ pé Nàìjíríà gbà ìròyìn ìjàm̀bá náà pẹ̀lú ìbànújẹ àti ìrònú pẹ̀lú àwọn arákùnrin àti arábìnrin wa.
Ebienfa sọ pé àwọn àwòrán àti ìròyìn tó ń yọ láti àwọn orílẹ̀-èdè tó kan — tó ń fi hàn ìsàn omi, ìparun ohun-ini, àti ìpadanu ẹ̀mí — ti fiyè mọ́ràn gan-an.
Ó tún sọ pé Nàìjíríà dúró pọ̀ mọ́ àwọn ìjọba àti àwọn ènìyàn tí kò fọ́kàn tán ní Cuba, Haiti àti Jamaica ní àsìkò ìṣòro yìí, àti pé ó tún bọ́wọ̀ fún ìsapá àwọn agbègbè pajawiri tó ń ṣiṣẹ́ líle láti gbà ẹ̀mí àti pèsè ìrànlọ́wọ́.
Àwọn àsọyé