Kàshù Ṣe Pàtàkì Fún Ètò Ìròjà Orílẹ̀-Èdè Nàìjíríà Tí Kì Í Ṣe Ti Ẹpò, Ní Gẹ́gẹ́ Bí Ìjọba Àgbà Ṣàlàyé

Ẹ̀ka: Ọgbìn |
Nigeria TV Info — Ìjọba Apapọ tún fìdí múlẹ̀ pé Kàshù ṣe pàtàkì fún Ètò Ìròjà Orílẹ̀-Èdè Nàìjíríà tó kì í ṣe ti epo

Abuja, Nàìjíríà — Ọ̀wẹ̀wẹ̀ 13, Ọdún 2025: Ìjọba apapọ ti tún jẹ́ kedere pé kàshù jẹ́ ọ̀kan lára ​​àkọ́kọ́ irúgbìn owó tí ń darí àgbékalẹ̀ ìròjà Nàìjíríà tó kì í ṣe ti epo, àti pé ó ṣe pàtàkì nínú ìlànà ìtọ́kasí oríṣìíríṣìí ọ̀nà oúnjẹ àti àkúnya ọrọ̀ ajé orílẹ̀-èdè náà.

Mr. Abiodun Yinusa, Àṣojú Alágbàṣepọ̀ Pàtàkì fún Àgríkọ́ltọ̀ fún Ààrẹ Orílẹ̀-Èdè, ló sọ̀rọ̀ yìí nínú ìtẹ̀jáde àtẹ̀jáde kan tó ṣe láti fi dáàbò bo ìgbìmọ̀ àkóso àkókò tuntun tí a dá sílẹ̀ fún Ẹgbẹ́ Kàshù Nàìjíríà (NCAN).

Ní gẹ́gẹ́ bí Yinusa ṣe sọ, ìdásílẹ̀ àkóso tuntun yìí jẹ́ ìgbésẹ̀ tó yẹ ní àkókò tó tọ́ láti tún àtìmọ̀lára àti ìtòlẹ́sẹẹsẹ wọ̀lú nínú ẹgbẹ́ náà lẹ́yìn ọdún púpọ̀ ti ìjàkújẹ̀ àti ìtẹ̀síwájú àìmọ̀tòṣì.

> “NCAN ṣe pàtàkì gan-an fún ọrọ̀ ajé ìròjà orílẹ̀-èdè wa tó kì í ṣe ti epo, torí náà a ò lè fi sílẹ̀ nínú ìjàkújẹ̀,” ni Yinusa sọ. “A ń mọ́ọ̀mọ́ tún àwọn agbari àgríkọ́ltọ̀ wa ṣe kí wọ́n lè kópa dáadáa nínú ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé wa láì dá lórí owó epo.”



Ó tún bu ọlá fún ìyànjú gbogbo ọmọ ẹgbẹ́ láti yan Mr. Ademola Adesokan, ọmọ ẹgbẹ́ ìgbìmọ̀ NCAN, gẹ́gẹ́ bí Ààrẹ Àkókò, ó sì ṣàpèjúwe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí olùdarí tó ní ìgbọràn àti ìmọ̀ nípa ọjà àgríkọ́ltọ̀.

> “A gbà gbọ́ pé Ìgbìmọ̀ Àkókò yìí, lábẹ́ ìtọ́sọ́nà Mista Adesokan, yóò bá Ètò Renewed Hope Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu mu, èyí tó ń fojú kan ààbò oúnjẹ, fífi iye kún ọjà àgríkọ́ltọ̀, àti ìyípadà àgbà nínú ẹ̀ka àgríkọ́ltọ̀,” ni Yinusa fi kún un.



Àṣojú Ààrẹ náà tún ṣàlàyé pé ìjọba ti paṣẹ pé gbogbo ẹ̀ka NCAN ní gbogbo àwọn ìpínlẹ̀ orílẹ̀-èdè gbọ́dọ̀ tún ara wọn ṣe àti ṣe ìdìbò tuntun ní ọdún kan péré láti òní.

Yinusa tún dúpẹ́ lọ́wọ́ Minisítírì Ìṣèdá àti Ààbò Oúnjẹ Orílẹ̀-Èdè àti Minisítírì Ìdàgbàsókè, Ọjà àti Ìdókòwò Orílẹ̀-Èdè, fún ìrànlọ́wọ́ wọn nínú ìdásílẹ̀ Ilánà Ìlànà Ọ̀nà Kàshù Orílẹ̀-Èdè, ó sì tún jẹ́ kedere pé NCAN jẹ́ alábàápín pàtàkì nínú ìmúlò ètò ìdàgbàsókè kàshù àgbà orílẹ̀-èdè.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.