Tinubu Ya Nemi Hakuri da Juriya a Gaban Cikar Shekaru 65 da Ƙasar Najeriya ta Samu ’Yancin Kai

Rukuni: Bayani na sabis |
Nigeria TV Info — Tinubu Ya Ja Hankalin ’Yan Najeriya Su Rungumi Hakuri, Juriya da Zaman Lafiya Don Ci Gaban Ƙasa

Abuja — Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya yi kira ga ’yan Najeriya da su rungumi hakuri, juriya da zaman lafiya a matsayin muhimman ginshiƙai don cigaban ƙasa baki ɗaya.

Shugaban ya yi wannan kira ne a yayin addu’ar musamman ta Juma’a da aka gudanar a Babban Masallacin Ƙasa, Abuja, ranar Juma’a, a matsayin wani ɓangare na shagulgulan bikin cikar Najeriya shekara 65 da samun ’yancin kai.

Shugaban Ƙasa, wanda Ministan Yaɗa Labarai da Ƙyautata Hali, Mohammed Idris, ya wakilta, ya jaddada cewa ƙasar za ta cimma burin iyayenta na kafa ta ne kawai idan ’yan ƙasa suka zauna lafiya, suka yi hakuri da juna, tare da yin aiki tukuru gaba ɗaya.

A cikin jawabin da Idris ya gabatar, ya ce: “Saƙon Shugaban Ƙasa saƙo ne na fata, haɗin kai da zumunci. Duk ’yan Najeriya dole ne su rungumi waɗannan dabi’u domin mu cimma ci gaba da walwala da Shugaban Ƙasa ya yi alkawari tun bayan hawan sa mulki.”

Ya ƙara da cewa, dole ’yan ƙasa su ci gaba da yin hakuri, yana tabbatar da cewa gwamnatin na yin aiki tukuru domin shawo kan ƙalubale da ke damun ƙasa tare da ɗora Najeriya a kan hanyar girma.

Jigon taken bikin ’yancin kai na bana shi ne: “Najeriya a Shekara 65: Duk Hannaye a Kan Raka’a Don Ƙasa Mai Girma.”

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.