Nigeria TV Info — Bala Mohammed: Ficewar Ƙungiyoyi Ba Za Ta Halaka PDP Ba, Jam’iyyar Za Ta Karɓe Mulki a 2027
Abuja, Najeriya — 12 ga Oktoba, 2025: Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP) kuma Gwamnan Jihar Bauchi, Sanata Bala Mohammed, ya bayyana cewa guguwar ficewar da ake samu daga PDP zuwa jam’iyyar mai mulki ta All Progressives Congress (APC) ba za ta rusa jam’iyyar adawa ba, yana mai jaddada cewa PDP za ta ci gaba da kasancewa mai ƙarfi kuma za ta karɓe mulki a shekarar 2027.
Yayin da yake magana da ’yan jarida a ranar Asabar a Abuja yayin ƙaddamar da Ƙananan Kwamitin Watsa Labarai na Kwamitin Shirya Taron Ƙasa (NCOC), Mohammed wanda shi ne shugaban Kwamitin Yaɗa Labarai da Hulɗa da Jama’a na Taron Ƙasa na PDP, ya bayyana ficewar wasu daga cikin mambobin jam’iyyar a matsayin “aikin rashin ƙarfin guiwa.”
Gwamnan ya yi wannan furuci ne a yayin da ake rahoton cewa Gwamnan Jihar Bayelsa, Douye Diri, na shirin bin takwaransa na Jihar Enugu, Gwamna Peter Mbah, wajen sauya sheƙa zuwa APC a cikin kwanaki masu zuwa.
Duk da ya nuna damuwa game da ficewar wasu gwamnonin PDP da ’yan majalisa, Mohammed ya tabbatar da cewa jam’iyyar za ta jure wannan rikicin siyasa kuma za ta gudanar da taron ƙasarta na gaba da aka shirya zai gudana a watan Nuwamba.
A wani lamari mai alaƙa da haka, Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta ƙi bayar da umarnin wucin gadi da zai hana PDP gudanar da tarurrukanta da taron ƙasarta, abin da ya ba jam’iyyar damar ci gaba da shirye-shiryenta.
Mohammed ya zargi gwamnatin tarayya da jam’iyyar APC ke jagoranta da amfani da ƙarfin iko wajen raunana jam’iyyar adawa, yana mai cewa jam’iyyar mai mulki na ƙoƙarin mai da Najeriya ƙasa ta jam’iyya ɗaya.
> “Kun san irin salon mulkin da gwamnatin tarayya mai jagorancin APC ke yi — suna ƙoƙarin mai da wannan ƙasa ta zama ta jam’iyya ɗaya. Suna da ikon tilasta wa mutane, suna da dukkan ƙarfin iko,” in ji shi.
Duk da ficewar wasu, Mohammed ya jaddada cewa goyon bayan PDP a matakin ƙananan hukumomi har yanzu yana da ƙarfi, yana mai cewa yawancin ’yan Najeriya a ƙasa har yanzu suna tare da jam’iyyar.
> “Ko waɗanda suka bar jam’iyyar ba su samun sauƙi saboda mafi yawansu a ƙasa masu goyon bayan PDP ne, kuma ba su farin ciki da waɗannan ficewar. Wani lokaci ana yin haka ne saboda lissafi ko ƙididdigar siyasa. Amma ina tabbatar muku, ba ni da niyyar barin jam’iyyar. Ina cikin PDP, kuma jihata babu wani rabuwar kai,” in ji shi.
Tare da sabbin shirye-shirye da himma wajen farfaɗo da tsarin jam’iyyar kafin zaɓen 2027, PDP na da ƙudurin sake zama jagorar siyasa a Najeriya.
Nigeria TV Info
Sharhi