Nigeria TV Info
Sakamakon UTME na Ƴan Ƙasa da Shekaru Bai Fito Ba – JAMB
Hukumar shirya jarabawar shiga jami’a ta Najeriya, Joint Admissions and Matriculation Board (JAMB), ta bayyana cewa har yanzu ba ta fitar da sakamakon jarabawar UTME na ɗaliban da ba su kai shekarun da aka amince da su ba.
Mai magana da yawun hukumar, Fabian Benjamin, ya ce waɗannan ɗalibai za su ci gaba da ganin saƙon “No Result Yet” yayin da suke duba sakamakonsu. Ya jaddada cewa wannan ba matsala ba ce ta na’ura, illa dai wata manufa ce da aka tsara musamman ga waɗanda ba su kai ƙa’idar shekaru ba.
JAMB ta bayyana cewa dole ne ɗalibi ya kai aƙalla shekaru 16 kafin ranar 30 ga Satumba, 2026, domin samun damar rubuta jarabawar da kuma karɓar sakamakonsa nan take.
Hukumar ta kuma ƙara da cewa ana ci gaba da tantance sakamakon waɗannan ƙananan ɗalibai, inda za a iya bai wa masu hazaka ta musamman dama idan suka samu maki mai yawa, musamman daga 320 zuwa sama, tare da cika wasu sharudda na ƙarin bincike.
Wannan bayani ya zo ne bayan damuwa daga iyaye da masu kula da ɗalibai dangane da dalilin da ya sa wasu sakamako ba su bayyana ba. JAMB ta tabbatar da cewa tsarin nata yana aiki yadda ya kamata, kuma ana sakin sauran sakamakon ga waɗanda suka cika sharuddan shekaru.
Sharhi